Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare?
Duk game da kwikwiyo

Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare?

Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare? – Kusan duk wani mai kiwo na kare ya yi wa kansa wannan tambayar, musamman idan an yaye kwikwiyo daga mahaifiyarsa da wuri (har wata 2). Ci gaba da kuka na jariri a cikin dare ba ya ƙyale masu mallakar kawai su yi barci, a mafi kyau, da dukan maƙwabta mafi kusa a mafi muni. Amma yadda za a magance rashin barci na kwikwiyo kuma me yasa yake faruwa? 

K'annana kamar yara ne. Wani karamin yaro ya fara kuka don ya kula da iyayensa, haka ma dan kwikwiyo. Kwanan nan, kafin ya ƙaura zuwa sabon gida, ya kwana a ƙarƙashin mahaifiyar mahaifiyarsa, tsakanin ’yan’uwansa maza da mata. Kuma a yanzu jaririn ya sami kansa a cikin wani sabon yanayi, tare da wari da mutane da ba a sani ba, kuma dole ne ya kwanta shi kadai, a kan wani kujera mai ban mamaki. Tabbas, jaririn yana jin tsoro da kadaici, kuma ya fara kuka don jawo hankalin hankali, kira mahaifiyarsa ko (a matsayin madadinta) sabuwar farka. Kuma a nan babban aikin ku ba shi ne ka mika wuya ga tsokana ba.

Komai tausayin jinjirin da ke daurewa, ba zai yiwu a ruga wurinsa don amsa kukan ba, haka kuma, kai shi ka kwanta da kai. Bayan sanin cewa hanyarsa tana aiki kuma kun gudu zuwa kiran, kwikwiyo ba zai daina yin kuka ba. Haka kuma, wannan dabi'a za ta kasance tare da shi ko da ya zama babban kare. Kuma da gaske, ba za ku ɗauki babban Babban Dane zuwa matashin kai ba?

Ka'idoji masu zuwa zasu taimaka yaye kwikwiyo daga kuka:

  • Zaɓi gado mai laushi, dumi, kwanciyar hankali don ɗan kwiwar ku, zai fi dacewa tare da gefe biyu. gefen taushi, zuwa mataki ɗaya ko wani, yana aiki a matsayin kwaikwayo na gefen uwa.  

  • Lokacin zabar ɗan kwikwiyo daga ɗakin ajiya, ɗauki wani abu mai jike da kamshin mahaifiyarsa ko wasu jarirai. Yana iya zama, alal misali, kowane masana'anta ko abin wasa. A cikin sabon gida, sanya wannan abu a kan gadon kwiwar ku don ya ji kamshin da ya saba. Hakan zai kwantar masa da hankali.

  • Idan babu irin wannan abu, sanya abin ku a kan kujera, misali, suwaita. Hakanan jaririnku zai saba da warin ku da wuri.

Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare?
  • Idan an yaye kwikwiyo da wuri, sanya shi a kan gado kusa da gadon ku a karon farko. Lokacin da kwikwiyo ya fara kuka, sanya hannunka gare shi, shafa shi kuma kwantar da shi da muryarka. Da kowane sabon dare, matsar da shimfidar wuri da nisa daga gado, zuwa wurin da ya dace.

  • Babu shakka kada ku rufe ɗan kwikwiyo shi kaɗai a cikin ɗaki daban, wannan zai ƙara tsananta lamarin. Ya kamata ya iya kwantar da hankali ya bincika ɗakin kuma ya saba da sabon yanayi.

  • Da dare, ku ci abinci da zuciya ɗaya (kada ku ruɗe tare da wuce gona da iri!) Ƙwarƙarar kuma kuyi tafiya tare da shi. Abincin dare mai daɗi da tafiya mai ƙarfi sune mafi ƙarfin tsokanar barci mai daɗi da lafiya.

  • A guji wuce gona da iri. Wani lokaci dalilin kukan shine kawai matsalolin narkewa da abinci mai nauyi. Ciyar da jaririn ku daidaitaccen abincin ɗan kwikwiyo a cikin adadin da aka ba da shawarar kuma kada ku dame abincin.

  • Ba wa jaririn ku ƙarin hankali yayin rana! Sau da yawa kwikwiyo yana kururuwa kawai saboda rashin sadarwa. Idan buƙatar saduwa da mai shi ya cika cikakke a lokacin rana, jaririn zai yi barci lafiya da dare.

  • A madadin, kwikwiyo na iya tashi sau da yawa da daddare kuma ya yi kururuwa saboda gajiyar banal. Don hana hakan faruwa, sanya kayan wasan da ya fi so a cikin gadonsa. Alal misali, babban zaɓi shine kayan wasa da aka cika da kayan kirki. Tabbas suna da ikon karkatar da hankalin jaririn da ba ya hutawa!

Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare?
  • Babu shakka kar a hukunta jaririn don yin kuka. Na farko, fara saninku da azabtarwa ta jiki shine mafi munin abin da za ku iya yi. Na biyu kuma, azabtar da ɗan kwikwiyo wanda yake tsoro da kaɗaici aƙalla zalunci ne.

  • Idan bayan lokaci kwikwiyo bai bar al'ada ba, fara koya wa jaririn umarnin "Fu".

Idan a cikin dare na farko kwikwiyo bai bar ku kuyi barci ba kwata-kwata, kada ku firgita kafin lokaci. Kamar yadda al'adar ke nunawa, ko da ɗan kwikwiyon da ya fi natsuwa gaba ɗaya ya saba da sabon yanayi a cikin makon farko kuma al'adarsa ta kukan ta kasance a baya!

Sa'a tare da haɓaka abokanka masu ƙafa huɗu!

Yadda za a yaye kwikwiyo daga kuka da dare?

 

Leave a Reply