Hanyoyi Sauƙaƙan Don Samun Tsohuwar Cat ɗinku
Cats

Hanyoyi Sauƙaƙan Don Samun Tsohuwar Cat ɗinku

Lokacin da aikin tsofaffin kuliyoyi ya ragu, suna fara tafiya a hankali, tsalle tare da taka tsantsan kuma suna ɗan ƙasa kaɗan. Ko da yake wannan hali na al'ada ne ga kuliyoyi masu girma, waɗannan canje-canje na iya damun masu su. Hanya ɗaya don kiyaye cat ɗinku a faɗake shine ta motsa jikinta ta yadda kwakwalwarta da jikinta su kasance masu motsi da sassauƙa. Wannan yar kyanwar da kuka kawo gida shekaru da yawa da suka gabata ta zama tsohuwar mace, kuma yanzu kuna buƙatar kiyayewa da kiyaye lafiyarta ta hankali da ta jiki.

Tun da kuliyoyi ba sa zuwa wurin motsa jiki don motsa jiki, suna buƙatar taimakon ku don samun dacewa. Kuna son sanin hanya mafi sauƙi don motsa su? Keɓe lokaci kowace rana don yin wasa. Cats halittu ne masu zaman kansu, kuma wasu na iya yin shawa bisa shawarar motsa jiki, musamman idan sun tsufa kuma suna da ciwon huhu. Duk da haka, idan ka shiga cikin wayo da tsohuwar cat ɗinka cikin wasa, zai sami ayyukan yau da kullun da ake buƙata ta hanyar ƴan gudun hijira a cikin gida.

Zuba jari a cikin wasan

Akwai kayan aikin wayo da yawa da yawa a can don taimaka wa tsohuwar cat ɗinku ta ƙara motsawa. Waɗannan na'urori suna zuwa da ƙanana da babba, arha da tsada, don haka fara ƙarami saboda wasu dabbobin ku za su so wasu kuma kawai za su yi watsi da su. Tafiya zuwa kantin sayar da dabbobi zai ba ku dama mara iyaka, don haka tabbatar da zabar kayan wasan yara da kayan aikin da suka dace da shekarun cat. Vetstreet yana ba da babban jagorar wasan wasan yara don taimakawa masu dabbobi su zaɓi ingantattun kayan wasan yara don abokansu masu fure.Hanyoyi Sauƙaƙan Don Samun Tsohuwar Cat ɗinku

Ƙananan kayan wasan yara da kayan aikin cat ɗin ku na iya morewa:

  • Wand ko teaser mai gashin tsuntsu wanda zaku iya kora.
  • Kayan wasan yara na kuliyoyi tare da catnip.
  • Kula da kayan wasan wasa masu wuyar warwarewa.

Manyan kayan wasan yara da kayan aikin cat ɗin ku na iya son:

  • Staircase ko gidan cat.
  • Rubutun gogewa.
  • Dabarar don cat (e, daidai da na hamster!).

Motsa jiki kyauta don kuliyoyi

Cats suna son hawan hawan, amma tsofaffin kuliyoyi masu ciwon huhu na iya haifar da matsalolin motsi a tsawon lokaci idan ba a yi su akai-akai ba. Matsar da kayan daki don kada cat ɗinku ya yi tsalle daga ƙasa a kan ottoman kafin ya kwanta kan kujera kuma ya yi barci. Idan kun riga kuna da gidan cat, ku motsa cat ɗinku don amfani da shi ta hanyar ɓoye magunguna masu lafiya a matakai daban-daban don haka dole ne ta yi tsalle don samun abun ciye-ciye. Idan ba ku da bishiyar cat, ya kamata ku yi la'akari da siyan ɗaya ko wani tsari mai kama da cat ɗinku zai iya hawa.

Watakila kana da sauran catnip? Wataƙila daga tsohuwar abin wasa da ya karye ko tsage? Saka shi a cikin tsohuwar safa. Ya fi jin daɗi idan ka ɗinka igiya a kan safa don haka za ka iya ja abin wasan yara mai ƙamshi mai ƙamshi a kan ƙasa a nesa mai aminci, yana sa kyanwar ta kori shi.

Dubi abin da kuke da shi a gida wanda dabbarku zai iya wasa da shi. Watakila kana da wasu tarkace na masana'anta da za ku iya amfani da su don yin ball? Cat zai mirgina ya bi shi a kusa da gidan. Duk da haka, ya fi kyau a guje wa zaren, saboda dabba na iya haɗiye zaren ko kuma a kama shi, wanda ba shi da lafiya. Me game da jakar takarda mara komai ko kwali? Cire bayan jaka ko akwati da yatsun hannunka kuma cat ɗinka zai mamaye ganimarsa. Nemo sanda da kirtani kuma yi reshe ko "sanda" daga cikinsu don ba'a cat. Za ta gudu ta yi tsalle ta kama duk abin da ka ɗaure zuwa ƙarshen igiya.

Idan dabbar ku tana jin daɗin kallon yanayi mara kyau daga sill ɗin taga mai dumi, shigar da mai ciyar da tsuntsu a waje da taga. Irin wannan mai ciyar da tsuntsu zai yi aiki a matsayin TV a gare ta, yana jan hankalin sababbin halittu (da jaraba) zuwa cikin filin hangen nesa. Dole ne ta yi tsalle don samun kyakkyawan kallon tsuntsayen da ke jin yunwa, waɗanda za su yi farin ciki da jin daɗin cat ɗin ku don musanyawa da abinci.

Kuna da kyanwa da yawa? Za su yi wasa da juna da yardar rai fiye da ɗaya - tare da kanta. Raba kayan wasan yara tsakanin kuliyoyi kuma ɗayansu zai fara motsi yayin kallon ɗayan.

Ra'ayin wasanni

Tsohuwar kyanwa kuma tana buƙatar motsa jiki don motsa ayyukan ƙwaƙwalwa. Hanya ɗaya don kiyaye kwakwalwar dabba mai kaifi ita ce wasa da abinci. Don yin wannan, a maimakon babban abincin dare, ɓoye ƙananan magunguna a kusa da gidan. Ƙarfafa dabbar dabbar ku don ci gaba da neman ta hanyar sanya magunguna a kan ƙananan wurare da manyan wurare da kuma sa shi ya matsa don isa gare su. Mai ba da magani wata hanya ce ta samun dabba don amfani da kwakwalwarta don samun abinci. Irin wannan mai rarrabawa yana ba da magani ne kawai bayan cat ya warware wasanin gwada ilimi ko ya kammala aikin. Ka tuna don ba da ƙarin abinci ko magunguna a cikin daidaitattun rabo don tabbatar da cewa dabbar ku yana samun ingantaccen abinci mai gina jiki.

Zabi abinci mai gina jiki

Abincin abinci mai gina jiki yana taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye tsofaffin kuliyoyi aiki da lafiya. Kafin yin kowane canje-canje ga abincin dabbobin ku, tuntuɓi likitan ku. Tabbatar cewa abinci da maganin da kuke ba wa cat ɗinku sun dace da bukatunta na zahiri da ta hankali. Kamar yadda Batutuwa a cikin Rahoton Magungunan Dabbobi na Abokin Ciniki, kuliyoyi masu tsufa suna buƙatar abinci mai ƙarfi tare da antioxidants, fatty acid da tushen prebiotics.

Idan ba ku da tabbacin idan dabbar ku ta shirya don balagagge ko babban abincin cat, duba kayan aiki masu zuwa don ƙayyade matakin rayuwar ku. Zai taimaka maka kwatanta shekarun cat ɗinka da na ɗan adam don ƙarin fahimtar inda take a rayuwarta. Hakanan zaka iya koyan bayanai masu amfani game da alamun tsufa a cikin kuliyoyi don tattaunawa da likitan dabbobi. Tambaye shi ko Tsarin Matasa na Kimiyyar Kimiyya ya dace da kyanwar ku. Youthful Vitality an tsara shi musamman don biyan buƙatun kurayen da suka tsufa don kiyaye ƙarfinsu ta hanyar ƙara motsa jiki da motsi.

Idan cat ɗinku yana son wasan wasan wasa mai wuyar warwarewa, kuna buƙatar adana ƙarin abubuwan jiyya a kusa da gidan. Kuna iya yin lafiyayyan maganin cat na gida tare da Tsarin Kimiyya.

Nasiha ɗaya ta ƙarshe - kar a jinkirta haɗa waɗannan darasi na feline cikin ayyukan yau da kullun na dabbobin ku. Da zarar kuran ku ya fara aiki, za ta kasance cikin farin ciki da koshin lafiya na shekaru masu zuwa.

Leave a Reply