zauna, kwanta, tsaya
Kulawa da Kulawa

zauna, kwanta, tsaya

"Zauna", "kasa" da "tsaya" sune ainihin umarnin da kowane kare ya kamata ya sani. Ana buƙatar ba don yin fahariya ga abokai game da aikin da ba a sani ba, amma don ta'aziyya da amincin duka kare da kanta da kowa da kowa. Kuna iya koya musu dabbobin ku tun daga watanni 3 da haihuwa. Girman da kare ya yi, mafi wahalar horon zai iya zama.

Mahimman umarni "zauna", "kwanta" da "tsaye" sun fi dacewa a gida a cikin yanayin kwanciyar hankali inda babu damuwa. Bayan an ƙara koyan umarni, ana iya ci gaba da horarwa akan titi.

Watanni 3 babban shekaru ne don fara koyon umarnin "Sit".

Don aiwatar da wannan umarni, ya kamata ɗan kwiwarku ya riga ya san sunan barkwanci kuma ya fahimci umarnin “a gareni.” Kuna buƙatar abin wuya, ɗan gajeren leash da magunguna na horo.

– kira kwikwiyo

– kwikwiyo ya tsaya a gabanka

– suna sunan laƙabi don jawo hankali

– amincewa da a fili ba da umarni “Zauna!”

– Ka ɗaga maganin sama da kan kare ka mayar da shi baya kaɗan.

- kwikwiyo zai ɗaga kansa ya zauna don bin magani da idanunsa - wannan shine burinmu

– Idan kwikwiyon ya yi ƙoƙarin tsalle, riƙe shi da leshi ko kwala da hannun hagu

– Lokacin da kwikwiyon ya zauna, ka ce “lafiya”, ki binne shi kuma ku yi masa magani.

Don kar a yi aiki da ɗan kwikwiyo, maimaita motsa jiki sau 2-3, sannan ku ɗan ɗan huta.

zauna, kwanta, tsaya

An fara horar da umarnin "ƙasa" bayan ɗan kwikwiyo ya ƙware umarnin "zauna".

– Tsaya a gaban kwikwiyo

Fadi sunansa don a kula

- a fili da amincewa ka ce "Ki kwanta!"

– A hannun dama, kawo wani magani zuwa ga ƙwaryar kwikwiyo kuma ka sauke shi ƙasa kuma ka tura zuwa kwikwiyo

– bin shi, kare zai sunkuya ya kwanta

– da zaran ta kwanta, ka umurci “mai kyau” kuma ka ba da kyauta

– Idan kwikwiyo ya yi ƙoƙarin tashi, riƙe shi ƙasa ta danna kan ƙwarya da hannun hagu.

Don kar a yi aiki da ɗan kwikwiyo, maimaita motsa jiki sau 2-3, sannan ku ɗan ɗan huta.

zauna, kwanta, tsaya

Da zaran kwikwiyo ya koyi aiwatar da umarnin "zauna" da "kwanta", za ku iya ci gaba zuwa aiwatar da umarnin "tsaye".

– Tsaya a gaban kwikwiyo

Fadi sunansa don a kula

- umarni "sit"

- da zaran kwikwiyo ya zauna, sake kiran sunan barkwanci kuma a fili ya ba da umarni "tsaya!"

– Lokacin da kwikwiyo ya tashi, ku yabe shi: ku ce “mai kyau”, ku bi da shi kuma ku ba shi magani.

Ɗauki ɗan gajeren hutu kuma maimaita umarnin sau biyu.

Abokai, za mu yi farin ciki idan kun gaya mana yadda horon ya gudana da kuma yadda ƙwanƙwaran ku suka koyi waɗannan umarnin cikin sauri!

Leave a Reply