Sarkarin cututtukan fata
Dogs

Sarkarin cututtukan fata

 

Rashin lafiyar fata ya zama ruwan dare a cikin dabbobin gida kuma ana haifar da su ta hanyar allergens iri ɗaya (pollen da ƙurar gida) waɗanda ke haifar da rashin lafiyar ɗan adam. Allergic dermatitis wani kumburi ne na fata wanda zai iya haifar da dalilai daban-daban, amma yana haifar da sakamako iri ɗaya - kare yana jin rashin jin daɗi kuma yana lasa kansa ko da yaushe ko kuma ya lalata fata. A lokuta masu tsanani, asarar gashi na iya faruwa.

Me za ka yi?

Likitan likitan ku na iya sauƙaƙa alamun alerji ta hanyoyi daban-daban, gami da magani, abinci na musamman, jiyya tare da shamfu na musamman, mafita, da man shafawa, da canje-canjen salon rayuwa.

A gida, ya kamata ka ba wa karenka wadataccen ruwa mara iyaka (likitan dabbobi na iya ba da shawarar yin amfani da ruwa mai tsafta). Idan likitan dabbobi ya ɗauki biopsy ko ya rubuta magani, tabbatar da bin umarninsu don kulawa da ƙuntatawa na motsa jiki. Yi amfani da feshin gida kawai kamar yadda aka umarce ku kuma saka idanu kan kare ku a hankali don alamun haɓakawa.

Jin kyauta don kiran asibitin dabbobi idan kuna da wasu tambayoyi ko damuwa.

Abinci ga kwakwalwa

Abinci na musamman zai iya inganta yanayin kare tare da rashin lafiyar abinci, kuma acid mai kitse a cikin abinci na iya taimakawa wajen sarrafa alamun rashin lafiyar fata, itching ko dermatitis.

Akwai abinci na musamman da yawa, zaɓi tsakanin wanda aka ƙaddara ta tsananin rashin lafiyar. Ƙara koyo game da fa'idodin Hills™ Science Plan™ Skin Sensitive Skin don dabbobin ku kuma ku yi magana da likitan ku game da fa'idodin Layin Diet™ na Magani na musamman na abinci.

Sarrafa ƙuma

Idan karenku yana da damar zuwa waje, kawar da ƙuma gaba ɗaya yana kusa da ba zai yiwu ba. Manufar da ta fi dacewa ita ce sarrafa lambobin su, musamman a yankunan da ke da yanayi mai zafi. Likitan likitan ku zai ba da shawarar mafi dacewa maganin antiparasitic don kare ku da gidan ku.

Maganin gida kuma yana da mahimmanci don sarrafa ƙuma. Tsayawa akai-akai zai cire ƙwai masu ƙwanƙwasa daga kafet da bene (a zubar da jakar nan da nan bayan tsaftacewa). Ana kuma so a wanke shimfidar da kare yake kwana a kai. Likitan likitan ku na iya ba da shawarar yin amfani da feshi iri-iri. Matakan rigakafin da aka ɗauka kafin a gano ƙwayoyin cuta na farko na iya ceton ku da kare ku da yawa daga damuwa.

kaya

Ticks na ɗauke da ƙwayoyin cuta irin su cutar Lyme da ke iya kamuwa da dabbobi da mutane, don haka kaska babbar matsala ce. Idan kare yana zaune ko ya ziyarci karkara, dole ne a duba shi don kaska.

Kamar yadda zai yiwu, kiyaye kare ku daga manyan ciyawa da dazuzzuka. Idan kun yi tafiya a cikin irin waɗannan wuraren, duba kare don kasancewar ƙananan ƙwanƙwasa a saman fata (kamar warts).

Cire kaska a kan lokaci yana taimakawa hana yaduwar cututtukan da ke haifar da vector. Kai karenka wurin likitan dabbobi, wanda zai cire kaska tare da kayan aikin da suka dace, saboda cirewar kai na iya barin wani ɓangare na jikin ƙwayoyin cuta a cikin fatar kare.

Leave a Reply