Wasan jifa: yana da lafiya ga kare?
Dogs

Wasan jifa: yana da lafiya ga kare?

Yanayin al'ada - mai shi yana jin daɗin wasa tare da dabbar da yake ƙauna, yana jefa masa sanda. Amma jifa sanda ga kare ba koyaushe ba ne lafiya.

Duk da haka, akwai ɗimbin ɗorewa da aminci madadin sandunan dabbobi waɗanda aboki mai ƙafafu huɗu zai iya yin wasa da su cikin aminci a cikin yadi ko wurin shakatawa.

Yadda za a maye gurbin wasan tare da sanda don kare?

Dog Stick: Tsaro

Duk da yake babu wani abin tsoro a cikin wasan kanta, sanduna na iya haifar da haɗari maras buƙata. Suna yawan karyewa da tsagewa, wanda hakan kan haifar da huda, cututtuka, rubewar danko, da toshe bakin kare ko makogwaro.

Babban Likitan dabbobi na American Kennel Club (AKC) Dr. Jerry Klein ya bayyana cewa: “Kare yana wasa da sanda kamar ba shi da illa… bakunansu, da guntun sanda.

A cewar AKC, idan dabbar dabba ta taba bakinsa da tafin hannu yayin wasa da sanda, wannan na iya zama alamar cewa yana jin zafi. Duk da haka, wasu dabbobi bazai nuna alamun rauni ba. Idan kare ya taba bakinsa da tafin hannunsa, ya yi wani abin ban mamaki, ko kuma ya nuna wasu alamomin da ke nuna cewa yana jin zafi, nan da nan ya dakatar da wasan a kai shi ga likitan dabbobi don duba shi.

Zaɓuɓɓuka masu aminci

Sanduna na iya zama mara lafiya, amma wannan baya nufin cewa ba za ku iya yin wasa da dabbar ku a wasan da ya fi so ba. Akwai da yawa mafi aminci kuma, a wasu lokuta, madadin masu tsada.

Kuna iya siyan wasan wasan kare da aka yi da roba mai dorewa. Yakamata a guji ƙwallon fata da ƙwallon tennis. Har ila yau, kada ku ba dabba mai ƙafafu huɗu abin wasan yara wanda zai iya makale a bakinsa ko makogwaronsa.

Zai fi kyau a yi abin wasa da hannuwanku, ta amfani da abubuwan da kuke da su a gida. Kuna iya yin abin wasa mai ɗorewa daga tsoffin wandon jeans ko tawul waɗanda karenku zai debo da farin ciki ya ci lafiya.

Girman kai da dabba ke ji idan ya samo kuma ya kawo masa sanda da aka jefa masa a titi yana da daɗi da gaske. Yin jifa babban aiki ne ga mai shi da dabba, amma yana da mahimmanci a sanya shi aiki mai aminci.

Akwai amintattun hanyoyin da ba su da tsada da yawa zuwa sanduna waɗanda za su daɗe kuma suna sa wasa ya fi ban sha'awa. Yin abin wasa da hannuwanku daga kayan gida ko zabar shi a kantin sayar da dabbobi tare da kare ku, zaku iya tabbatar da cewa dabbar ku tana da lafiya gaba ɗaya yayin wasan.

Leave a Reply