Danko najasa a ƙarƙashin wutsiya na zomo
Sandan ruwa

Danko najasa a ƙarƙashin wutsiya na zomo

Kyakkyawan zomo na ado mai kyau koyaushe yana da sutura mai tsabta da tsabta. Duk da haka, yawancin masu mallakar sau da yawa suna fuskantar irin wannan matsala kamar manne najasa a ƙarƙashin wutsiya na zomo. Rashin gurɓataccen abu ba wai kawai yana lalata bayyanar dabbar dabbar ba, har ma da siginar matsaloli a cikin jiki. To, menene matakan da za a ɗauka idan zomo yana da wutsiya mai datti?

Da farko, bari mu gano menene dalilin manne najasa a ƙarƙashin wutsiya? Mafi yawan lokuta wannan yana faruwa ne ta hanyar rashin abinci mai gina jiki da kuma cin zarafi na stool daga baya.

Idan zomo ya ci abinci fiye da yadda yake buƙata, cikinsa ya ƙaru, kuma ƙwanƙolin yana damuwa, yana yin laushi. Sakamakon kumburin ciki, lokacin shiga bayan gida, zomo ba zai iya ɗaga ƙashin ƙugu kamar yadda ya saba ba kuma ya ajiye shi kusan a saman ƙasa. Don haka, a ƙarƙashin matsi na jiki, najasa mai laushi nan da nan ya tsaya a kan rigar kuma ya samar da busassun kullu.

Idan ba ku cire najasa daga ƙarƙashin wutsiya na dabba a cikin lokaci ba, yana haifar da ɓawon burodi. Kuma wannan ba matsala ce kawai ta ado ba. Gurbacewa a ƙarƙashin wutsiya yana haifar da kumburin fata, ulcers, dermatitis, da kumburin gabobin al'aura. Don haka, dole ne a kawar da sakamakon rashin abinci mai gina jiki a kan lokaci. Yadda za a yi?

Idan akwai ƙulluka kaɗan, ana iya tsefe su a hankali tare da goga na yau da kullun. Ana fara jiƙa ƙaƙƙarfan datti a cikin ruwan dumi sannan a cire shi da soso ko goga. Na gaba, yankin da aka tsaftace na uXNUMXbuXNUMXb jiki yana bushe sosai kuma an yayyafa shi da talcum foda (a matsayin zaɓi, tare da foda na musamman ko foda na jariri).

Dole ne a cire najasa akai-akai. Kar a bar ɓawon burodi ya yi.

Amma cire ƙazanta ba yana nufin magance matsalar ba, domin ta wannan hanyar kawai kuna kawar da sakamakonsa. Dole ne a daidaita stool na dabba ta hanyar gyaran abinci. Bi ka'idodin ciyarwa kuma kada ku ba dabbar ku abinci fiye da yadda ya kamata. Yi bitar abincin ku. Shin da gaske yana daidaita kuma yana da amfani? Kuna hada da abincin da bai dace da zomo ba? Bayan daidaita abincin, yi ƙoƙarin bin shi sosai a nan gaba.

Danko najasa a ƙarƙashin wutsiya na zomo

A matsayinka na mai mulki, tare da laushi da maras kyau, ana wajabta zomaye na ado na abinci na kulawa na musamman tare da babban abun ciki na beta-glucans, fructooligosaccharides, mannano-oligosaccharides, inulin da fiber lafiya (misali, FIORY Micropills Vet Care Intestinal). Wadannan abubuwan haɓaka suna haɓaka haɓakar microflora masu amfani na caecum kuma suna haɓaka narkewa. Saboda abubuwan da ke tattare da su, abinci na musamman yana da sauƙin narkewa, inganta ci gaban kwayoyin lactic acid da kuma kawar da matsaloli irin su jingina a ƙarƙashin wutsiya na feces. Babban abu shine zaɓar samfurin inganci.

Da zarar an kafa narkewa, zaku iya canzawa daga abincin kulawa zuwa abinci mai inganci na yau da kullun. Alal misali, a kan rage cin abinci ga manya zomaye Micropills Dwarf zomaye. Ya hada da 100% na biyu-yanke hay (Meadow fescue, Meadow Timothy, magani Dandelion, da dai sauransu), wanda mafi kyau tunawa da zomaye, ba ya dauke da hatsi (wanda kuma taimaka wajen sauki narkewa), da kuma halin da abun ciki na ciki. mafi kyawun adadin fiber (NDF-fiber 43,6%, ADF-fiber 24,8% - tantanin halitta mai amfani da ake cinyewa a cikin yanayi) da kuma hadaddun abubuwan gina jiki don ingantaccen ci gaba da narkewa mai kyau.

Kar ku manta cewa abincin da ya dace don dabbar ku yana da babbar gudummawa ga lafiyarsa da ingancin rayuwarsa.

Idan akwai rikice-rikice na narkewar abinci na tsari, tabbatar da ziyartar likitan dabbobi! A cikin wani hali kada ku yi amfani da kai magani. Idan ba tare da ganewar asali na matsala ba da shawarwarin kwararru, wannan zai kara tsananta yanayin.  

Kula da dabbobinku kuma ku bar su su kasance lafiya!

Leave a Reply