Synulox for karnuka: umarnin don amfani, reviews
Dogs

Synulox for karnuka: umarnin don amfani, reviews

Bayanin shiri

An gabatar da Synulox don karnuka a cikin nau'i biyu: allunan da maganin allura (dakatad da).

  • Tsarin kwamfutar hannu. An cika allunan ruwan hoda a cikin fakitin blister na 10. Kowannen su yana da rubutu (sunan samfurin) da tsiri mai rarrabawa. Akwai shi a cikin nau'i uku: 50, 250, 500 MG na kayan aiki mai aiki.
  • Dakatar da allura. Ruwa ne mai mai ruwan beige. Vial ɗaya na iya ƙunsar 40 ko 100 ml na maganin.

Abubuwan da ke aiki na miyagun ƙwayoyi sune amoxicillin da clavulanic acid. Abubuwan da ke cikin su a cikin ɗayan kwamfutar hannu ɗaya shine 9: 1, kuma a cikin 1 ml na dakatarwa 140 da 35 MG, bi da bi. Baya ga su, abun da ke ciki ya ƙunshi nau'ikan kayan taimako daban-daban, gami da mahadi masu ɗanɗano (a cikin allunan). Godiya ga na karshen, abokin mai kafa hudu zai shanye maganin, bai san dacinsa ba.

Yadda Synulox ke aiki

Dukansu abubuwa masu aiki na Synulox na karnuka suna da tasirin antibacterial, amma a cikin yaƙi da kamuwa da cuta, gasar har yanzu tana cikin amoxicillin. Yana lalata tsarin enzyme na ƙwayoyin cuta, yana haifar da rushewar bangon tantanin su, kuma a sakamakon haka, ƙwayoyin cuta suna mutuwa.

Akwai ƙananan ƙwayoyin cuta waɗanda, lokacin da aka fallasa su ga wakili na rigakafi, suna ɓoye takamaiman enzymes waɗanda ke lalata maganin a cikin martani. Abu na biyu mai aiki na Synulox, clavulanic acid, yana taimakawa wajen hana irin wannan yanayin. A karkashin kariyarta ne amoxicillin ke yin tasirin warkewa.

Wannan hade da kaddarorin na aiki mahadi na miyagun ƙwayoyi tabbatar da nasara a cikin yaki da Escherichia coli, staphylococcus, salmonella kamuwa da cuta da sauransu.

A waɗanne nau'i ne aka samar da Synulox?

Adadin abubuwan da ke aiki a cikin maganin rigakafi Synulox don karnuka ya bambanta dangane da nau'in sakin miyagun ƙwayoyi da ƙarar sa. Ana samar da maganin a nau'i biyu: nau'in kwamfutar hannu da dakatarwa don allura.

description

Launi mai ruwan hoda. A gefe guda akwai wani zane da sunan maganin a saman, a gefe guda kuma akwai tsagi mai rarraba.

Liquid, mai, tare da launin ruwan kasa mai haske.

Ƙarar fakiti ɗaya

Allunan 10 na 50, 250 da 500 MG

40 da 100 ml

Adadin amoxicillin

90% a cikin 1 tab.

140 MG a cikin 1 ml

Adadin clavulanic acid

10% a cikin 1 tab.

35 MG a cikin 1 ml

Daga cikin karin mahadi a cikin abun da ke ciki na miyagun ƙwayoyi za a iya samu: yisti, cellulose, erythrosin, silicon, Mg stearate da Na glycolate. Kasancewar abubuwan dandano a cikin maganin zai sa ya zama mai daɗi ga kare kuma, daidai da haka, dacewa ga mai shi.

Wadanne cututtuka aka wajabta wa Synulox?

Ana nuna Synulox na antibacterial miyagun ƙwayoyi don kula da karnuka tare da cututtuka da yawa na yanayin kwayan cuta. Wadannan na iya zama raunuka na fata da mucous membranes, cututtuka na genitourinary da tsarin numfashi, da kuma tsarin narkewa. Daga cikinsu, misali:

  • stomatitis;
  • cystitis;
  • tonsillitis;
  • enteritis;
  • kumburin ciki;
  • ciwon huhu da sauransu.

Siffofin yin amfani da magani ga karnuka

Duk da versatility na miyagun ƙwayoyi Sinulox, ya kamata a dauka kawai kamar yadda umarnin likitan dabbobi da kuma daidai da umarnin don amfani. Lokacin zabar nau'in magani da sashi, ƙwararren ya mai da hankali ba kawai akan nauyin kare ba - ana la'akari da wasu nuances:

  • shekaru;
  • yanayin tsarin rigakafi;
  • cututtuka masu alaƙa;
  • tsananin cutar da dai sauransu.

Idan an wajabta miyagun ƙwayoyi ba daidai ba, yanayin dabbar na iya yin muni.

Makullin tasirin kowane wakili na ƙwayoyin cuta ya ta'allaka ne a cikin ci gaba da aikin jiyya. Babu wani hali ya kamata ku tsallake magani, dakatar da hanya kafin lokaci, maye gurbin magani ɗaya tare da wani ba tare da tuntuɓar gwani ba. Irin waɗannan ayyuka za su ƙara juriya na microorganism zuwa kayan aiki masu aiki, "shuka" rigakafi na aboki na ƙafa huɗu, da kuma ƙara haɗarin sakamako masu illa. Wannan kuma ya shafi nau'in kwamfutar hannu na Sinulox, da allura. A cikin yanayin da, saboda wasu dalilai, an rasa kashi na gaba na maganin, lokacin da aka sanya adadin da likita ya umarta, ba tare da yin amfani da shi sau biyu ba.

Kwayoyi

Synulox for karnuka: umarnin don amfani, reviews

Synulox Allunan

Ana ba da allunan Synulox ga karnuka sau biyu a rana. Ana iya ɗaukar su da abinci ko a cikin komai a ciki. A cikin shari'ar farko, akwai haɗarin gag reflex, kuma a cikin akwati na biyu, shan maganin na iya yin illa ga yanayin ciki na dabba.

Yadda za a ba da kwaya ga kare - kowane mai shi ya yanke shawara daban-daban. Ana iya haɗa miyagun ƙwayoyi a cikin ƙaramin adadin abincin da dabbar ta fi so, an sanya shi a cikin rami na baki, kuma a yi amfani da mai rarraba kwamfutar hannu. Idan kwamfutar hannu ta haɗu da abinci, to kuna buƙatar tabbatar da cewa an cinye shi gaba ɗaya.

Adadin magani don kashi ɗaya bisa ga umarnin dole ne a fara ƙididdigewa: 1 MG na magani ana buƙatar ta kowace kilogiram 12,5 na nauyin jikin kare. Idan dabba yana da rashin lafiya sosai, tare da rikitarwa, ƙwararren na iya rubuta babban sashi, amma bai wuce 25 mg / 1 kg ba. Hakanan ana ƙididdige tsawon lokacin jiyya daban-daban, kuma yana iya zuwa daga makonni 1 zuwa 2-4.

injections

Synulox for karnuka: umarnin don amfani, reviews

Synulox a cikin hanyar dakatarwa

Tsawon lokacin injections na Sinulox ya ragu - ana ba da allurar daga kwanaki 3 zuwa 5. Idan dabbar tana cikin matsanancin yanayi, ƙwararrun na iya tsara hanya mai tsayi. Yawan yin allura a kowace rana sau ɗaya ne.

Za a iya ba da alluran kawai a cikin tsokar kare ko kuma ta hanyar subcutaneously a cikin yankin bushe; wakili bai dace da jiko ba. Ana allurar maganin a hankali don kada kumbura ya yi. Don wannan dalili, bayan allurar, wurin allurar na dakatarwa ana yin tausa da sauƙi.

Kamar yadda yake tare da allunan, dole ne a fara ƙididdige adadin: 1 MG na Synulox ana ɗaukar shi ta kilogiram 8,75 na nauyin kare. Ko: 1 ml na magani da 20 kg maras lafiya mai ƙafa huɗu. Don kada kuyi kuskure tare da adadin maganin, zaku iya amfani da sirinji na insulin. Kafin ka tattara dakatarwar, kana buƙatar girgiza shi kadan.

Hankali: sirinji da allura dole ne su bushe! Clavulanic acid, hade da kwayoyin ruwa, ya rasa kaddarorinsa.

Abin da za a zaɓa: kwayoyi ko allurai

Ba shi yiwuwa a amsa wannan tambaya ba tare da shakka ba, tun da zaɓin nau'in miyagun ƙwayoyi ya dogara da yanayin kare. Idan cutar ta ci gaba a cikin tsaka-tsaki ko matsakaici, kuma ƙwayar gastrointestinal ta ba ku damar ɗaukar nau'in kwamfutar hannu, to yana yiwuwa a sha allunan Sinulox. Idan dabba yana da wuyar jure wa kamuwa da cuta, cutar tana tare da rikitarwa, kwayoyin suna haifar da amai kuma ba a sha ba, injections zai zama mafi kyawun magani. Maganin miyagun ƙwayoyi, wanda aka gabatar a cikin tsoka ko haɗin haɗin gwiwa, yana shiga cikin jini nan da nan kuma yana haifar da sakamako mai sauri.

Contraindications da sakamako masu illa

Karnuka suna jure wa Synulox da kyau kuma ba shi da contraindications. Ba a ba da miyagun ƙwayoyi ga dabbobin da ke da rashin lafiyar kwayoyin cutar antibacterial ko daidaitattun sassan maganin ba. Kada ku ɗauki Sinulox ko da dabbobin suna shan maganin bacteriostatic.

Daga cikin rare m halayen ne fata manifestations (rashes, itching), matsaloli tare da defecation (maƙarƙashiya ko zawo), ƙara ji na ƙwarai da mucous membranes a cikin nau'i na edema, lacrimation. Mafi sau da yawa, irin waɗannan tasirin suna faruwa tare da zaɓin sashi na Synulox ba daidai ba. Idan sun bayyana, ya kamata a kai rahoto ga likitan dabbobi.

Me yasa Synulox ya fi sauran hanyoyin

Synulox for karnuka: umarnin don amfani, reviews

Menene kwamfutar hannu Synulox yayi kama?

Yin la'akari da sake dubawa akan hanyar sadarwa, Sinulox yana kan gaba yayin zabar maganin rigakafi. Irin wannan babban darajar yana dogara ne akan kyawawan halaye na miyagun ƙwayoyi.

  • inganci. Mutane da yawa masu amfani lura da wani m ci gaba a cikin yanayin kare bayan kawai 'yan allurai na miyagun ƙwayoyi. Bugu da ƙari, Synulox yana da tasiri daidai duka a cikin mummunan nau'i na cutar da kuma a cikin mawuyacin hali ko rikitarwa.
  • Yana aiki akan nau'ikan ƙwayoyin cuta da yawa, duka gram-positive da gram-negative.
  • Yana kiyaye rigakafi na dabba, yana da mummunan tasiri kawai akan ƙwayoyin cuta na pathogenic (idan an cika sharuddan umarnin don amfani).
  • Yana da mafi ƙarancin adadin contraindications. Babu ƙuntatawa na shekaru ko lafiya.
  • Mummunan halayen suna faruwa da wuya sosai, galibi saboda rashin bin umarnin.
  • Idan ya cancanta, za a iya maye gurbin wani nau'i na miyagun ƙwayoyi da wani. Misali, idan ciki na kare bai yarda da allunan ba, ana iya amfani da allura maimakon.
  • Synulox injections yana da sauƙin sanyawa: an riga an shirya ruwan allurar don amfani.

Za a iya ba da shi tare da wasu magunguna

Ba a ba da Synulox ga karnukan da ake bi da su tare da magungunan bacteriostatic kamar levomycetin. An ba da izinin shan magani a lokaci guda tare da rukunin bitamin-ma'adinai, magungunan immunostimulating. A wasu lokuta, likitan dabbobi zai ba da shawarar ƙarin diuretics.

Analogs

Sauran magungunan kashe kwayoyin cuta suna da irin wannan sakamako. Don haka, analogues na Synulox sun haɗa da:

  • Flamoklava;
  • Amoxiclav;
  • Medoclav.

Yana yiwuwa a yi amfani da amoxicillin ba tare da ƙarin kayan aiki mai aiki a cikin tsarkakkiyar sigar sa ba, amma saboda yawan ɗaci, matsaloli na iya tasowa yayin kula da kare.

Farashin Synulox

Kudin maganin kashe kwayoyin cuta na karnuka Sinulox yana cikin kewayo mai yawa. Mafi girman abun ciki na sashi mai aiki, mafi girman farashin magani. Alal misali, don 10 Allunan na 50 MG kowane, kana bukatar ka biya game da 200 rubles, da kuma 250 MG - game da 400 rubles. Ƙananan kwalban (40 ml) na dakatarwar Sinulox don allura zai biya kimanin 1000 rubles, kuma babban zai biya sau biyu.

Lokacin siyan dakatarwa, kuna buƙatar tuna cewa vial ɗin da aka riga an sha maganin ana iya adana shi na kwanaki 30 kawai. Bugu da kari, bai kamata a sayi manyan allunan girma ba, kamar yadda aka yi niyya don manyan dabbobi masu ƙaho (dabbobi). Don kula da kare tare da matsakaita da girman nauyin jiki, Synulox 50 ya dace sosai.

Leave a Reply