Koyar da ɗan kwiwarku dabarun zamantakewa da horar da biyayya
Dogs

Koyar da ɗan kwiwarku dabarun zamantakewa da horar da biyayya

Koyar da ɗan kwiwarku dabarun zamantakewa da horar da biyayyaKo da ɗan kwiwarku yana da kyau a makarantar gida, har yanzu ya kamata ku sanya shi rajista don azuzuwan zamantakewa.

Waɗannan azuzuwan galibi suna ɗaukar ƴan kwikwiyo a tsakanin shekarun makonni 8-10 da watanni 5. Ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin tsarin da aka tsara shi ne cewa yana ba dabbar ku damar yin hulɗa tare da wasu 'yan kwikwiyo da mutane kuma yana iya koya masa ɗabi'a mai kyau.

Nemo mai horarwa wanda zai iya tsayawa tsayin daka ba tare da hukunci ba kuma ya dogara galibi akan ingantaccen dalili. Ƙaƙƙarfan ƙwanƙwasa gabaɗaya sun fi kyau don horo fiye da taurin kwala. Ka guji duk wata fasaha da ke haifar da ciwo ko rashin jin daɗi ga dabba. Dabarun masu raɗaɗi na iya haifar da tsoro, ɗabi'a mai ban tsoro, rashin son koyo, da karya haɗin gwiwa na musamman da kuke ginawa tare da ɗan kwikwiyo.

Tambayi likitan dabbobi game da darussan horon kare da ake samu a yankinku, da kuma shekaru da buƙatun rigakafin rigakafin dabbobi.

Karin horo

Karnuka matasa sukan manta da dokoki da sauri kuma sau da yawa suna tura iyaka. Saboda wannan dalili, yana da kyau a sake yin rajistar dabbobin ku a lokacin samartaka, tsakanin watanni 7 zuwa 14.

Leave a Reply