Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya
Articles

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Akwai ra'ayi cewa fashion ga thoroughbred dabbobi ya bayyana in mun gwada da kwanan nan. Ba daidai ba ne. Sha'awar jaddada matsayin mutum na musamman tare da taimakon dabba yana komawa ga hazo na lokaci. Amma game da kuliyoyi, an fara danganta su da daraja kawai daga 50s na karni na ashirin.

Amma dabba ba mota ce mai ban sha'awa ko wayar salula mai tsada ba, tana buƙatar kulawa da ƙauna. Abin takaici, tsadar kyanwa ba shine tabbacin rayuwarsa mai farin ciki ba.

Kafin ka sami cat, kana buƙatar yin tunani a hankali. Lokacin zabar, yana da daraja mayar da hankali ba kawai akan bayanan waje ba, har ma akan hali. Dabbobin nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri daban-daban sun bambanta a halaye da halayen mutane.

A cikin wannan labarin, mun tattara manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada, duba hotunansu kuma mu ga farashin kyanwa. Kuna iya gano abubuwan da ke bambanta su.

10 Serengeti, har zuwa $2

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Serengeti Ba'amurke Karen Sauzman ta haifa ta hanyar ketare nau'ikan Bengal da Gabas. Waɗannan su ne manyan dabbobi (har zuwa kilogiram 15) tare da haɓakar tsokoki da dogon wutsiya. Rigar gajere ne, ana ganin launi. A cikin bayyanar, wakilan wannan nau'in suna kama da serval. Character. Dabbobi masu taurin kai da taurin kai waɗanda ba za su taɓa ja da baya daga burinsu ba. Idan cat ya yanke shawarar yin wasa da ball, za ku iya ɓoye shi gwargwadon yadda kuke so, ta yaya za ta same shi.

Dabbar tana da ƙarfi sosai ga mutum. Jin tsoro bai saba da Serengeti ba, har ma suna iya kai hari ga babban kare. Wadannan dabbobi suna son tafiya, don haka suna da wuyar tserewa.

9. LaPerm, har zuwa $2

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Wannan nau'in, kamar sauran mutane, an samo shi ta hanyar haɗari. Wata mata mai kiwo ta gano cewa kyanwa daya ta bambanta da 'yan uwanta. Ya kasance mai lankwasa. Bayan wani lokaci, ta shiga cikin wasan kwaikwayo na cat. The sabon sabon cat sha'awar alƙalai. An ba wa jinsin suna lefi (Fassara daga Faransanci - perm).

Dabbobin wannan nau'in suna da ɗan ƙaramin jiki, nauyinsu yawanci bai wuce kilogiram 4 ba. Wani fasali na musamman na laperms shine ulu, wanda yayi kama da mohair, yana iya zama ko gajere ko tsawo.

Character. Cats suna da bincike sosai, ba sa son kadaici. Yana da matukar muhimmanci a gare su su yi magana da mai shi. Waɗannan dabbobi ne masu kirki, ba za su shiga rikici da sauran dabbobi ba. Suna da aminci ga yara, amma ba za su yarda da saba ba.

8. Elf, har zuwa $3

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

An haifi nau'in da ke da kyakkyawan suna a cikin 2006 ta hanyar haye Sphynx da Curl. Elves Mafi dacewa ga mutanen da ke fama da ciwon ulu.

Matsakaicin nauyi shine kilogiram 7, jiki yana da ƙarfi tare da haɓakar tsokoki. Kamar yadda kuka riga kuka fahimta, ba su da gashi. Akwai folds da yawa a jiki.

Siffar sifa ita ce manyan kunnuwa, fadi a gindi kuma an zagaye zuwa sama. Dabbobi masu kyau masu kyau, amma ba kowa ba ne zai so irin wannan cat saboda bayyanar da ba a saba ba.

Character. Ɗaya daga cikin nau'ikan abokantaka. Cat yana da ƙarfi sosai ga mai shi, yana son yara kuma yana samun sauƙin yaren gama gari tare da sauran dabbobin gida. Elves suna da wayo, ba za su kasance masu lalata da ɓarna ba, suna son kallon gidansu.

7. Toyger, har zuwa $4

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

An haifi nau'in ta hanyar zaɓin zaɓi, kakannin su ne kuliyoyi na Bengal. Matasa masu kyau zagaye suna da tsada sosai. A Rasha, mutum zai iya ƙidaya a hannu ɗaya nau'in catteries inda ake kiwo cats na wannan nau'in.

An fassara sunan jinsin da “tiger abin wasa“. Fadin kashi, jiki na tsoka, sun yi kama da kurayen daji. Matsakaicin nauyi shine kilogiram 7,5. Wani fasali na musamman shine ratsi, wanda zai iya zama ba kawai a cikin nau'i na zoben gargajiya ba, amma har ma daban-daban lanƙwasa ko fashe layi.

Character. Toyger cat ne abokin tafiya. Suna da halin kokawa, ana siffanta su da hankali. Dabbobi suna da abokantaka, suna son yin wasa da yin amfani da lokaci tare da 'yan uwa, suna ƙaunar yara. Suna yin kyau da sauran dabbobi.

6. Bengal, har zuwa $6

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Bengali An haifi nau'in ta hanyar wucin gadi ta hanyar tsallaka wani katon daji na Gabas mai Nisa da kuma kyanwar gida na yau da kullun.

Manya-manyan dabbobi, nauyin cat na Bengal zai iya kai kilo 7, kuma mata sun fi girma fiye da maza. Bengal yana da sauƙin bambanta daga sauran nau'in. Waɗannan dabbobin suna da launi mai kyan gani.

Character. Bengal kuliyoyi dabbobi ne masu sada zumunci. Ba sa nuna zalunci, akasin haka, suna buƙatar ƙauna da ƙauna. Kyakkyawan tare da yara, mai wasa.

Babban fasalin wannan nau'in shine ƙaunar ruwa. Suna son yin iyo, ƙwanƙwasa, yin wasa da wayo daga famfo ko shawa.

5. Safari, har zuwa $10

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Akwai jayayya da yawa game da wannan nau'in. Wasu malaman ba su ga bambanci tsakanin ba Safari da Bengal. Kakannin safari su ne Geoffroy cat, Siamese da Bengal.

Manyan dabbobi, matsakaicin nauyin kilogiram 13, kodayake akwai lokuta lokacin da maza suka kai alamar kilo 17. Idanun almond, wutsiya mai kauri, gashin gashi mai launi mai launi - waɗannan su ne manyan alamun cat na safari.

Character. Dabbobin yana ba da ra'ayi mai ban tsoro kuma mai tsanani, amma kada ku ji tsoro, a gaskiya suna abokantaka da zamantakewa. Suna manne da mai shi, amma cikin sauƙin jure kaɗaici.

Safaris suna da wasa, suna da ilimin farauta sosai, don haka bai kamata a ajiye su tare da berayen, beraye, tsuntsaye da sauran ƙananan dabbobi ba.

4. Chauza, har zuwa $12

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Chausie - zuriyar kyan ganiyar daji, wanda aka ketare tare da ɗan gajeren gashi na gida. Sun fi girma fiye da kuliyoyi na yau da kullun, nauyinsu zai iya kai kilogiram 15, kuma wannan ba iyaka ba ne. A cikin bayyanar, sun kuma bambanta da dabbobin da muke amfani da su: bayanin martaba, manyan kunnuwa tare da tassels baki.

Ainihin girman kai na Chausie shine gashi, gajere ne kuma mai sheki. Launi ya haɗu har zuwa inuwa 5. Wani nau'i mai ladabi da sabon abu, Chausie Cats sun cancanci kuɗin da suke nema.

Character. Yawancin lokaci dabbobi suna abokantaka, suna son masu su, amma ba sa jurewa lokacin da aka sanya su ƙauna kuma, haka ma, suna ƙoƙarin ɗaukar su. Mai juyayi, mai zaman kansa, mai girman kai, rashin tsoro, ba kowane mutum ba ne zai iya ɗaukar irin wannan cat.

Matsaloli da yawa a cikin ilimi za a iya magance su cikin sauƙi idan mai shi bai yi ƙoƙarin rinjayar dabbar ba, amma ya yi ƙoƙarin neman hanyar da za ta bi ta.

3. Caracal, har zuwa $15

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Wannan dabba mai tsada yayi kama da lynx fiye da cat. Wannan dabbar daji ce, mai farauta, wanda kulawar zai buƙaci kuɗi mai yawa, lokaci da ƙoƙari.

Idan ba ku ji tsoron matsaloli ba, kuma kuna da adadin da ya dace, zaku iya ɗaukar dama. A wannan yanayin, ba za ku zama kawai masoyin m. Akwai misalai da yawa na "dangantakar abokantaka" tsakanin karas kuma mutum.

Caracals manyan dabbobi ne, matsakaicin nauyi ya kai 19, matsakaicin shine kilogiram 25. Suna da bayyanar haske da ban sha'awa. Ƙasashen jiki ya fi sauƙi, kunnuwa sun kasance baƙar fata, masu duhu suna iya kasancewa a kan muzzle.

Character. Duk ya dogara da tarbiyya. Kada a manta cewa wannan mafarauci ne wanda zai iya nuna zalunci a kowane lokaci. Caracles na gida ba su da haɗari ga mutane.

2. Savannah, har zuwa $25

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

Matasa na serval da cat na gida. Nauyin dabba zai iya kai kilogiram 15. Babban halayen: jiki mai tsayi mai tsayi, gajeren wutsiya, manyan kunnuwa. Wani sifa na savanna shine launi da aka hange, daidai yake da takwarorinsu na daji.

Character. Natsuwa, dabba marar tashin hankali. Savannahs yawanci suna da aminci ga masu su. Sauƙaƙe tare da sauran dabbobin gida. Mai wasa, amma wannan ya fi rashin amfani fiye da fa'ida. A lokacin wasan, suna iya cizon mutum ko kuma zazzage su, su lalata kayan daki, bango har ma da silin. Savannas yayi tsalle sosai, har zuwa mita 3 a tsayi.

1. Usher, har zuwa $100

Manyan nau'ikan cat 10 mafi tsada a duniya

M tsada da kuma rare iri. Magabata Ashiru - Damisa na Asiya, serval na Afirka da cat na gida na yau da kullun. Yana da wasu kamanceceniya tare da savannah, amma har yanzu an rabu cikin nau'in dabam.

Girman dabbar yana da ban sha'awa, nauyinsa ya bambanta daga kilo 12 zuwa 14. Suna da ɗan rashin daidaituwa, baya yayi kama da ɗan nauyi. Rigar gajere ne, ana ganin launi.

Character. Dabbobi suna da hankali sosai, suna da wayo da sauri. Ashers suna da zamantakewa, za su yi abokai ba kawai tare da duk 'yan uwa ba, har ma da sauran dabbobi.

Suna son wasa da tafiya. Kuna iya fitar da su waje kawai akan leshi. Duk da haka, wannan lokaci ne mai kyau don sake nuna kwanciyar hankali na kudi.

Leave a Reply