Manyan nau'ikan karnuka guda 5 waɗanda zasu iya zama a gida su kaɗai na dogon lokaci
Zabi da Saye

Manyan nau'ikan karnuka guda 5 waɗanda zasu iya zama a gida su kaɗai na dogon lokaci

Chow sara

Ƙasar asali: Sin

Girma: daga 46 zuwa 50 cm a bushe

Nauyin: daga 23 zuwa 32 kg

Shekaru 8-10 shekaru

Chow Chow sanannen tsohuwar nau'in kare ne. Wadannan dabbobin sun dade da zama wani muhimmin bangare na kotun daular kasar Sin, inda 'yan Tatar-Mongoliya suka kawo su a matsayin kyauta ga mai mulkin daular Celestial. Sun shahara tun kafin haka: figurines na chow-chow na farko da aka samu tun daga karni na XNUMX BC!

Amma, ba shakka, ba tarihin arziki na wannan nau'in ba ya ba da damar waɗannan karnuka masu laushi su jure kadaici cikin nutsuwa. Abun shine cewa Chow Chows sun kasance marasa hankali, dabbobi masu zaman kansu. Na ɗan lokaci, masana ba su ba da shawarar horar da su ba! Chow Chows yana jin daɗin yanke shawara dabam da mai shi, kuma yana iya tsira da lafiyar ranar aiki shi kaɗai a cikin ɗakin, kodayake za su yi farin cikin ganin mutumin nasu da maraice.

Basset hound

Ƙasar asali: Ingila

Girma: daga 33 zuwa 38 cm a bushe

Nauyin: daga 18 zuwa 25 kg

Shekaru 10-12 shekaru

Basset Hound wani nau'in kare ne a tarihi. Waɗannan kyawawan dabbobin kunne Faransawa ne suka yi kiwon su don farauta. Godiya ga ɗan gajeren tsayinsu, Basset Hounds sun kasance masu kyau a kama hanyoyi har ma suna taimakawa wajen nemo truffles, waɗanda sauran nau'ikan hounds ba za su iya yin alfahari da su ba. Bayan wani lokaci, waɗannan dabbobin sun zama masu "dimokiradiyya" kuma sun shahara a duniya.

Gabaɗaya, yawancin nau'ikan farauta, waɗanda suka haɗa da greyhounds na Rasha, greyhounds, wolfhounds na Irish da basset hounds, suna da nutsuwa da halayen asali. Idan masu irin waɗannan dabbobin suna ba abokansu masu ƙafafu huɗu isasshen aikin jiki da tunani a cikin lokacinsu na hutu, cikin sauƙi za su tsira da yawa sa'o'i na ranar aikin mai su kaɗai.

Rikicin

Ƙasar asali: United Kingdom

Girma: daga 61 zuwa 73 cm a bushe

Nauyin: daga 45 zuwa 60 kg

Shekaru daga shekaru 8 zuwa 10

Bullmastiffs suna da daidaito sosai, karnuka masu zaman lafiya. Suna sadaukar da kai sosai ga masu su, kuma duk da yanayin da suke da shi, suna ba da amsa ga duk wani haɗari ko cin zarafi akan mutuminsu. Saboda girmansu da ƙarfin ciki, irin waɗannan karnuka suna buƙatar ƙwararrun horo, daidaiton horo da kuma halayen mai shi wanda zai iya ba da umarnin girmamawa daga dabbobinsu.

Duk da cewa bullmastiffs a cikin fushi na iya zama da sauri sosai kuma a zahiri halakar da duk abin da ke cikin hanyarsu, a cikin rayuwar yau da kullun waɗannan dabbobin suna da ma'auni, ɗan kasala tsarin kula da rayuwar yau da kullun. Za su yi murna da jiran mai shi a cikin ɗakin, ba tare da haifar da wasan kwaikwayo da pogroms ba. Duk da haka, bai kamata a yi amfani da wannan ba - ba tare da isasshen aiki ba, bullmastiffs na iya samun nauyi mai yawa.

Jack russell terrier

Ƙasar asali: Ingila

Girma: daga 25 zuwa 30 cm a bushe

Nauyin: daga 5 zuwa 8 kg

Shekaru zuwa shekaru 14

Jack Russell Terrier nau'in karnuka ne na Ingilishi wanda ya shahara a karni na XNUMX. A wannan lokacin, karnuka na irin, wanda aka sanya wa sunan mahaliccinsu John Russell, sun zama ruwan dare gama gari a Turai kuma suna samun soyayya a kasashe daban-daban na duniya. A tarihi, an halicci waɗannan dabbobin don farautar dawakai ta hanyar dogon zaɓi da ingantawa.

Kamar sauran nau'in hound, Jack Russell Terriers suna da ladabtarwa kuma suna iya riƙe kansu a hannu idan babu mai shi. Duk da haka, masu waɗannan dabbobin ya kamata su tuna cewa abokansu masu ƙafafu huɗu suna da makamashi mai yawa wanda kawai ke buƙatar kashewa. Tun yana yaro, Jack Russells ba shakka ba zai cutar da horo daga gogaggun masu kula da karnuka ba, kuma yayin da suke girma, ya kamata masu wannan nau’in karnuka su ci gaba da horarwa da tafiya akai-akai. Idan Jack Russell Terriers ya san iyakarsu kuma suna da isasshen sarari don kashe kuzari, za su iya daidaitawa da jadawalin ɗan adam.

Chihuahua

Ƙasar asali: Mexico

Girma: daga 15 zuwa 20 cm

Nauyin: daga 1,8 zuwa 2,7 kg

Shekaru 12-15 shekaru

Chihuahua ita ce mafi ƙanƙanta nau'in karnuka a duniya. Akwai ka'idar cewa Chihuahuas asalin namun daji ne. Ƙabilun da ke zaune a Meziko sun horar da su, waɗanda suka ɗauki karnukan wannan nau’in da tsarki kuma suna bauta musu. Waɗannan dabbobin suna da wayo sosai, suna iya zama duka masu zaman kansu da kansu, kuma suna manne da maigidansu. Idan dabbar ku na Chihuahua ya fi natsuwa, nau'in kare mai zaman kansa na wannan nau'in, za ku iya barin shi kaɗai a cikin ɗakin na ɗan lokaci ba tare da kunya ba. Sirrin daidaitawa da kyautata zamantakewar irin waɗannan dabbobi shine kyakkyawar tarbiyya. Yana da kyau a koya wa Chihuahua horo da oda tun yana ƙarami ta hanyar horo tare da ƙarfafawa mai kyau. A wannan yanayin, kare ku ba ya barazana da rashin biyayya da son rai na wannan nau'in.

Leave a Reply