Muna lalata kare tare da magunguna kuma ba tare da su ba
Dogs

Muna lalata kare tare da magunguna kuma ba tare da su ba

Kuna son ɗan kwiwar ku kuma kuna ba shi magani da lafiyar kare duk lokacin da ya yi kyau. Kun san abin da za a saya don karnuka? Yana da matukar mahimmanci ga lafiyar kare ya san abin da zai saya da sau nawa zai ba da dabba. Don haka, menene ya kamata ku kula yayin zabar magani ga abokin ku mai ƙafa huɗu?

Muna lalata kare tare da magunguna kuma ba tare da su ba

Yadda za a zabi

Lokacin da kake neman maganin kare, kana neman maganin da aka yi daga halitta, kayan abinci masu lafiya. Abincin da ya ƙunshi kitse da sukari da yawa ba su dace da dabbobi ba, har ma da mutane. Abincin da ba shi da lafiya zai iya sa kare ku kiba, don haka tabbatar da karanta bayanan sinadarai a kan lakabin kafin ku saya.

Ko kuna horar da ɗan kwiwar ku ko koya masa sababbin umarni, jin daɗi zai zama babban ƙwarin gwiwa a gare shi. Abokinka mai ƙafafu huɗu zai yaba da lada kuma ƙila ma koyo da sauri idan kayan aikin koyo abin jin daɗi ne. Kawai kar a wuce gona da iri! Ko da lafiyayyen magani na iya haifar da yawan cin abinci da gajiya, wanda hakan zai hana shi jin daɗin raba ayyukan. Hakanan yana da mahimmanci a tuna cewa lafiyar kare ku yana raguwa yayin da yake tsufa, don haka sannu a hankali rage yawan adadin horo yayin da yake koyon bin umarni.

Tsayar da kare ku yana aiki wata hanya ce don ƙarfafa abokantaka da kiyaye ku lafiya. Idan dabbar ku tana da kiba kuma har yanzu kuna ba ta abubuwan jin daɗi, yi mata tafiya mai nisa. Ka tuna cewa kare da aka ba da lada don motsa jiki zai yi motsa jiki har ma da himma.

Ragowar ba magani ba ne

Muna lalata kare tare da magunguna kuma ba tare da su ba

Kada ku ciyar da dabba da ragowar abincin nasu. Abincin ɗan adam yana da adadin kuzari ga karnuka kuma yana ɗauke da wasu bitamin da ma'adanai waɗanda ba koyaushe suke da amfani ba. Bugu da ƙari, lokacin da kuke ciyar da kare ku daga farantin ku, kuna ƙarfafa muguwar ɗabi'a a cikinsa: dabi'ar bara daga tebur da cin abinci. Hanya mafi kyau da za a hana dabbar dabbar ku daga roƙon abinci ita ce ta ba shi abinci mai gina jiki da magani a wasu lokuta da rana ko lokacin tafiyarsa ta yau da kullun.

Magani hanya ce mai kyau don kula da dabbobin ku, amma kar a ɗauke ku: maganin bai kamata ya wuce 10% na yawan adadin kuzari na yau da kullun ba. Hakanan ba a ba da shawarar yin abun ciye-ciye a kan jiyya kafin abinci ba. Bayan haka, kuna son sanya ɗabi'a mai kyau a cikin ɗan kwiwarku, misali, don cin abinci mai kyau gaba ɗaya kuma kada ku ciji yayin rana.

 

Leave a Reply