Menene sunan karamin kare irin?
Zabi da Saye

Menene sunan karamin kare irin?

A matsayinka na mai mulki, masu shayarwa suna ba da kwikwiyo riga da suna, kuma masu mallakar ba koyaushe suna son shi ba. Amma kada ka damu, domin babu laifi a fito da kuma ba dabba sabon laƙabi, barin na hukuma kawai don nune-nunen.

A cikin neman wahayi, kar a manta: sunan ya kamata ya kasance mai sonorous da gajere - kawai kalmomi biyu ko uku. A ina za a fara zabar?

Yanayin dabbar

Spitz, Yorkshire Terriers da Jack Russell Terriers batura ne na gaske tare da makamashi mara ƙarfi. Amma Italiyanci Greyhounds, Pekingese da Lhasa Apso, a matsayin mai mulkin, suna da natsuwa da phlegmatic. Kuna iya jaddada waɗannan halaye ko haɗa da baƙin ƙarfe mai lafiya. Babu wanda zai hana ku kiran wani ɗan rago na Faransa bulldog Quickie, da ƙaramin chihuahua - Giant, kamar yadda yake a cikin shahararren wasan kwaikwayo.

Tarihin irin

A yau, zaɓin karnuka na ƙananan nau'in nau'in nau'in nau'i ne da gaske. Yi ƙoƙarin komawa zuwa tarihin nau'in dabbobin ku. Wataƙila za ta taimaka wajen fahimtar halayensa da halayensa, don haka sauƙaƙe tsarin gano sunan laƙabi mai dacewa.

Alal misali, Maltese da Pomeranians su ne ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masu arziki. Sunan laƙabi masu dacewa sun dace da su - Archibald, Heinrich, Jacqueline.

Amma Yorkshire Terrier ya samo asali ne daga Turawan Ingila, wadanda aka hana su samun manyan karnuka. Masu kiwo masu albarka sun hai ɗan ƙaramin kare don gadi da kare gidan daga berayen. A wannan yanayin, ana iya ba wa dabbar suna mai sauƙi (misali, John, Oscar, Sandra ko Nancy).

Ƙasar asalin

Wani lokaci zaka iya zaɓar wani zaɓi mai ban sha'awa, farawa daga ƙasar asalin nau'in. Misali, idan kuna da Chin Jafananci, nemi sunaye daga Ƙasar Rising Sun. Wani sabon suna Zhina, wanda ke nufin "azurfa" a cikin Jafananci, ko Toshiko ("yaro mai basira") zai jaddada darajar dabbar ku.

Launin dabbobi

Kuna iya danganta sunan dabbar da launin gashin sa, musamman idan wannan ba kasafai ba ne. Ta wannan hanyar za ku jaddada bambancin kare ku. Don kauce wa zaɓuɓɓuka na gama gari da bayyane, yi ƙoƙarin fito da ƙungiyoyi masu launi. Misali, peach, rana, ko freckles ana iya danganta su da jajayen gashi. Nemo waɗannan kalmomi a cikin harsuna daban-daban ko ku fito da haɗinku da su. Wannan aikin za a iya juya shi ya zama wasa mai daɗi ga dukan iyali.

Bayan zabar sunayen laƙabi da yawa, gwada su akan dabbar ku, duba yadda ya amsa. An yi imani da cewa sunan yana rinjayar halin dabba. Sabili da haka, yana da mahimmanci cewa ba kawai kuna son shi ba, har ma ya dace da halin dabbar ku.

Leave a Reply