Wani kwikwiyo ya fi kyau a ɗauka: yaro ko yarinya?
Zabi da Saye

Wani kwikwiyo ya fi kyau a ɗauka: yaro ko yarinya?

A matsayinka na mai mulki, masu kare kare suna zaɓar dabba bisa ga abubuwan da suke so. Yawancin lokaci kula da bayyanar kwikwiyo da halinsa. Amma ga wasu mutane, jinsin dabba yana da mahimmanci. Wannan batu yana da mahimmanci musamman lokacin zabar kare da ya dace.

Shiga cikin kiwo

Kamar yadda ka sani, akwai nau'o'in karnuka guda uku: dabba, nuni da jinsi. Amma rabinsu ne kawai ke iya shiga cikin kiwo. Don haka, ba a yarda a yi auren dabbobi masu daraja ba. Maza masu jinsi ma ba su da kima sosai kuma ba kasafai ake kiwo ba. Abin da ba za a iya faɗi game da bitches waɗanda ke da ikon samar da kyawawan ƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan tsattsauran ra'ayi dangane da tsafta da bin ƙa'idodi. Babban abu shine abokin tarayya da aka zaba.

Maza da mata na wasan kwaikwayo na iya shiga cikin kiwo ba tare da wata matsala ba. Waɗannan su ne masu cin nasara na gasa daban-daban, karnuka mafi kusa da misali. Af, waɗannan 'yan kwikwiyo ba su da arha, waɗannan su ne mafi mahimmancin samfurori daga zuriyar dabbobi.

Idan ba ku shirya yin taka tsantsan cikin kiwo ba, ku sami ɗan kwikwiyo na ajin dabbobi ko kowane nau'in, ya kamata ku kula da halayen halayen jinsi.

Boys: ƙarfi da ilimi

Kai tsaye, gaskiya, taurin kai - halaye guda uku da ke nuna maza. Suna buƙatar hannu mai ƙarfi, saboda kusan dukkanin yara maza suna ƙoƙari don jagoranci a cikin "fakitin". Da farko a cikin batun kiwon kare yana da cancantar horarwa. Amma ku kasance a shirye don gaskiyar cewa yara maza sukan nuna 'yancin kai da 'yancin kai.

Bayan balaga, dabbar dabba zai buƙaci jima'i na yau da kullum. Idan mai shi ya ƙyale wannan tsari ya ɗauki matakinsa kuma ya ba da damar kare ya yi hulɗa tare da karnukan yadi, akwai yuwuwar cewa dabbar ta kamu da cutar ta hanyar jima'i. Bugu da kari, ba tare da tarbiyyar da ta dace ba, namiji zai ja ledar ya gudu don yawo da zarar ya hango mace a sararin sama. Maganin matsalar kawai a wannan yanayin shine simintin gyare-gyare.

Dangane da bayyanar, maza sun fi ƙarfin ƙarfi, nauyi da girma fiye da mata. A zahiri, sun fi ƙarfi da ƙarfi. Wannan kuma ya dace a yi la'akari.

'Yan mata: motsin rai da ƙauna

Idan ya zo ga yanayin bitches, yawancin masu mallakar sun yarda cewa 'yan mata sun fi hankali da ƙauna. Sun fi maza hankali kuma sun fi son dangi. Ba dole ba ne mace ta tabbatar da fifikonta. Don haka yarinyar ta fi natsuwa da aminci ga yara, har ma da waɗanda suka bayyana a gidan bayan ta.

Duk da haka, akwai wasu siffofi na kiyaye karnuka mata. Alal misali, sau 2-3 a shekara suna da estrus - wani tsari na psychophysiological wanda ke tare da tabo. Baya ga rashin tsafta, domin ba duka karnuka ne ke lasar kansu a kan lokaci ba, farautar jima'i yana haifar da wasu matsaloli akan tafiya. Karnuka, da ƙamshin ƙanƙara ke jagoranta, suna iya bin ta kuma su lalata ta. Ayyukan mai shi shine hana juna biyu, kora da karkatar da irin waɗannan "masu neman". Mafi sau da yawa, masu lokacin estrus kawai canza wurin tafiya kuma rage lokacin sa. Mafi tsattsauran ra'ayi ga matsalar shine haifuwa na dabba. Hanyar guda ɗaya ta dace idan ba ku shirya kiwo kare kwata-kwata ba.

Zaɓin ɗan kwikwiyo, bai kamata ku kasance masu jagora da jinsi kawai ba. Yana da mahimmanci don zaɓar dabbar dabbar da ke kusa da ku cikin ɗabi'a da ɗabi'a. Ba wai kawai hanyar rayuwa ta dogara da wannan ba, amma har ma fahimtar juna, jituwa a cikin dangantaka tsakanin mai shi da kare.

Hotuna: Tarin / iStock

Leave a Reply