Me yasa kare ya sanya abin wasa a ƙafar mutum yana taunawa?
Dogs

Me yasa kare ya sanya abin wasa a ƙafar mutum yana taunawa?

Karnukan mu halittu ne masu ban mamaki kuma wani lokacin suna yin abubuwa masu ban mamaki. Alal misali, kun yanke shawarar shakatawa bayan rana mai wuya kuma ku zauna a kan kujera. Kuma dabbar ta kama abin wasan da kuka fi so, ya sanya shi a ƙafafunku kuma ya fara tauna abin wasan. Me yake nufi da wannan? Kuma me yasa karnuka suke yin haka?

Me yasa karnuka suke son tauna kayan wasan yara?

Kafin mu kalli hadadden hali, bari mu fahimci abubuwan da ke cikinsa. Me yasa karnuka suke son tauna kayan wasan yara?

Da farko, saboda hanya ce mai kyau don ci gaba da shagaltar da kanku.

Na biyu, hanya ce ta aiwatar da halayen farauta. Abin wasa a cikin wannan yanayin yana taka rawar ganima. Kuma ko da kare yana cikin gida, har yanzu yana ɗaukar ra'ayoyin rayuwar kakannin mafarauta - zuwa babba ko ƙarami.

Me yasa kare ya zauna ko ya kwanta akan kafafun mai shi?

Don haka, mun magance kashi ɗaya na ɗabi'a mai rikitarwa. Amma me ya sa kare ya zauna ko ya kwanta a ƙafafunmu? Akwai dalilai da yawa na wannan, amma yawancin su ba abin damuwa ba ne.

Na farko, ta wannan hanyar kare yana nuna ƙauna a gare ku. Ba za ta iya bayyana ra'ayoyinsu da kalmomi ba, amma tana iya nuna musu da ayyuka. Shin kun taɓa ganin yadda ƴan kwikwiyo ke yin barci tare da juna? Dangantakar jiki a gare su yayi kama da kusancin zuciya. Kuma ta wannan hanyar suna nuna hali mai kyau.

Abu na biyu, ƙafãfunku na iya wari ga kare. Ciki har da shi a kansu cewa warin ku ya mayar da hankali ga iyakar iyakar, wanda, ba shakka, kare yana ƙaunar. Domin dabbar ta ji daɗin ƙamshin ku.

Wani lokaci karen yakan dunkule har kafafu idan ya firgita. Wannan aikin yana kwantar mata da hankali kuma yana sa ta sami kwanciyar hankali.

To me ke sa kare ya sanya abin wasa a ƙafafu yana taunawa?

Idan muka haɗa abubuwa biyu na halayen da aka tattauna a sama, za mu fi fahimtar dalilin da yasa kare yake yin haka. Kawai ta haɗa ayyuka biyu da aka fi so. Nishaɗi biyu! Tauna abin wasan da kuka fi so yana kawo farin ciki, kuma yin sa akan ƙafafun wanda kuke ƙauna yana sa tsarin ya fi daɗi. Bugu da ƙari, mutum kuma yana iya shafa aboki mai ƙafa huɗu. Tsayin ni'ima!

Shin ya kamata in damu da wannan hali?

Mafi sau da yawa ba. Duk da haka, wani lokacin kare na iya nuna zalunci. Misali, yi ihu ko gaggawa idan wani ya tunkare ku ko abin wasan yara. Wannan shi ake kira kariyar albarkatu. Wannan halin ba sabon abu bane, kuma, rashin alheri, yana da wahala ga masu shi su gyara kansu. Kuna iya buƙatar tuntuɓar ƙwararrun ɗan adam don gyara lamarin.

Duk da haka, tauna abin wasan yara a ƙafafunku sau da yawa nunin ƙauna ne marar lahani da kuma hanyar samun nishaɗi. Don haka zaku iya jin daɗin kusancin dabbobin ku.

Leave a Reply