Me yasa cat yayi rashin da'a a gida?
Cats

Me yasa cat yayi rashin da'a a gida?

Akwai kuliyoyi waɗanda suke kama da mala'iku masu ɗaukaka. Suna shirye su yi barci cikin kwanciyar hankali a kan kujera duk rana kuma ba sa sakin farantansu ba tare da buƙata ta musamman ba. Kuma akwai hooligans masu mustachioed maras gyarawa. Ba za a iya barin waɗannan ƴan uwan ​​a gida su kaɗai ba ko da na mintuna 5. Katar ta yaga fuskar bangon waya, tana kaifi faranta a kan kayan daki, ta fasa tukwanen fulawa kuma ta yi nasarar ciro takalmin maigidan. Abin da za a yi a cikin irin wannan yanayin mara kyau, za mu gaya muku dalla-dalla.

Kafin mu yi magana game da kawar da ɓarna, bari mu ga ko dabbar ku da gaske ne mai zalunci?

Me ake nufi da hooliganism? Waɗannan ayyuka ne na mummunan yanayi waɗanda ba za a iya bayyana su ba kuma a sami dalilinsu. Amma watakila akwai dalili?

Misali, idan kyanwa ya lalata kayan daki, matsalar na iya zama cewa ba shi da takamaiman ramuwar gayya da kuma wurin da ya dace. Sha'awar ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa abu ne na halitta ga kuliyoyi. Saboda haka, posting na karce na'urar ce mai mahimmanci. Idan ba a can ko kuma idan cat ba ya son posting na yanzu, zai sami maye gurbinsa da sauri. Sofa ɗin ku ya dace da wannan rawar!

Yin bandaki a wurin da bai dace ba bai kamata a yi la'akari da shashanci ba. Dabbar ku na iya samun matsalolin lafiya. Ko kuma wataƙila ba za ku iya tsaftace zuriyar cat ɗinku sau da yawa ba ko siyan zuriyar da ba ta dace ba. Maimakon kaɗa cat ɗinka a cikin wani kududdufi (wanda, ta hanyar, ba shi da amfani gaba ɗaya), yana da kyau a sake duba tsaftar ɗakin bayan gida da kuma kai cat ga likitan dabbobi don kawar da cututtuka.

Kar ka manta cewa jarirai da ƙananan kuliyoyi suna aiki sosai. Suna nazarin duniya, suna bincika kowane kusurwar ta kuma suna iya "wasa wasan kwaikwayo" don gamsar da sha'awarsu ko jefar da kuzarin da aka tara. Wasu kuliyoyi sun fi wasan wasa da wayar hannu, wasu kuma ba su da yawa. Wasu sun fi sauƙi don kulawa, wasu sun fi wuya. Kowane cat na mutum ne. Babban abu shine ku fahimci cewa irin waɗannan abubuwan wasan kwaikwayo wani sifa ne na halayen dabbar ku. Ba a yi muku jagora ba. Sabanin ra’ayi, kuliyoyi ba su san yadda za su yi ramuwar gayya ba ko kuma su yi wani abu ba don komai ba.

Idan asibitin dabbobi ya ba ku tabbacin cewa dabbar tana da lafiya gaba ɗaya, to dole ne a nemi dalilin lalata hali a cikin yanayin tsare, yanayi ko yanayin dabbar.

Bari mu magance musabbabin matsalolin da suka fi shahara da kyanwa ke son bayarwa.

  • Lalacewa ga kayan daki da abubuwa

Cats dabi'a ne masu farauta, kuma kaifiyar faranta yana da matukar mahimmanci a gare su. Ƙwaƙwalwar farata buƙatu ne na dabi'a na gashin-baki, wanda ba shi da amfani don yin yaƙi da shi.

Cat ba ta fahimci cewa ba shi yiwuwa a kaifafa ƙwanƙolinsa a kan kafet, kayan ɗamara na gado mai matasai da ƙafafu na tebur. Kuma idan ka fara zagin dabbobinka, da wuya ya koyi darasi naka, saboda. Yana ganin yana yin komai daidai.

Maganin a bayyane yake - don siyan matsi ga cat kuma sanya shi a cikin wuraren da dabbar ta fi son yin amfani da faranta sau da yawa. Zai fi kyau idan akwai nau'o'in nau'i daban-daban na karce (a tsaye da a tsaye).

The cat ba ya kula da scratching posts? Yi amfani da dabara mai sauƙi: yi amfani da catnip zuwa saman ginshiƙan da aka zana. Kuma a wuraren da cat ba zai iya yin ɓarna ba, yayyafa shi da fesa na musamman daga kantin sayar da dabbobi wanda ke tsoratar da kuliyoyi. Kuna iya amfani da magungunan jama'a - Citrus mahimman mai: kuliyoyi ba za su iya jure waɗannan warin ba.

Kar ka manta da datse farcen abokinka na masharhanta. Yi wannan a hankali, ba tare da taɓa hanyoyin jini ba.

Me yasa cat yayi rashin da'a a gida?

  • Jujjuya tukwanen furanni

Idan tukunyar furen ba ta da ƙarfi, to ba da daɗewa ba cat zai sauke shi. Bari wannan matsala ta zama lokaci a gare ku don sake tsarawa da gyara tukwane na fure a wuraren da ba sa iya isa ga kuliyoyi. Kuma a lokaci guda, bincika ko tsire-tsire na cikin gida ba su da lafiya ga dabbar ku. Shin zai ji daɗi idan ya yanke shawarar ɗanɗano su?

  • Fadawa tayi ta wuce tire

Zamewar bayan gida na iya nuna rashin lafiya, don haka abu na farko da ya kamata ku yi shi ne duba da likitan ku. Idan komai yana da kyau, to, al'amarin yana cikin filler, tire kanta ko wurin da yake.

Kar ku manta cewa:

- gidan bayan gida na cat ya kamata a kasance a cikin keɓancewa da kwanciyar hankali don kada dabbobin su fuskanci rashin jin daɗi;

- yana da mahimmanci don kula da tsabtar tire akai-akai;

- ɗakin bayan gida ya kamata ya dace da dabbar dabba a girman kuma kada ya zama ƙananan;

- watakila cat ba ya son wari da nau'in filler. Gwada maye gurbin shi da wata alama;

- idan yawancin kuliyoyi suna zaune a cikin gidan, ɗayansu (ko duk lokaci ɗaya) na iya yin alama a yankin, bayyana fifikonsu;

- Ana iya magance matsalar lakabi ta hanyar simintin lokaci.

Don yaye dabbar gida daga zuwa bayan gida a wuraren da ba daidai ba, kuna buƙatar, da farko, don tabbatar da cewa duk abin da ke cikin tsari tare da tire kuma ya dace da cat. Na biyu, gwaji tare da filler. Na uku, ci gaba kamar yadda a cikin yanayin lalacewar kayan daki: fesa wuraren da dabbobinku suka fi so tare da abin da zai kawar da wari da alamomi.

  • Gudun dare

Kusan kowane mai cat zai tabbatar da cewa da dare dabbarsa ya zama wanda ba zai iya jurewa ba. Yana iya gudu da ƙarfi, ya yi kururuwa mai raɗaɗi a ƙarƙashin ƙofar, ya yi surutu da kayan wasa da sauran abubuwa, da rawa a kan ƴan gidan da suke barci.

Ana iya gyara lamarin cikin sauƙi ta hanyar ayyuka masu zuwa:

Yana da kyau a "share" cat a rana ɗaya, kuma don wannan kuna buƙatar yin wasa da shi sosai. Idan kuna wurin aiki kuma kun dawo gida kawai da yamma, bari sauran 'yan uwa suyi wasa da cat. Suma suna fita duk yini? Sa'an nan kuma sami dangin ku na dabbobi. Za su yi magana duk rana kuma ba za su gaji ba.

Sayi nau'ikan kayan wasan yara daban-daban don cat ɗin ku. Waɗanda za ku iya wasa tare da waɗanda cat ɗinku za su iya takawa da kansu. Misali, waƙa ta gargajiya don kuliyoyi masu ƙwallo ko kayan wasan kwaikwayo masu mu'amala waɗanda aka ƙaddamar lokacin da cat ya kusanto. Amma akwai gargadi guda ɗaya - kafin a kwanta barci, duk kayan wasan yara ya kamata a cire su zuwa wurin da dabbobi ba za su iya isa ba. Ga aboki mai fure, wannan zai zama alama - don kwantar da hankali kuma ku kwanta.

Me yasa cat yayi rashin da'a a gida?

Babu yadda za a yi kada ka bi hanyar kyanwar idan tana da sha'awar cin abinci a tsakiyar dare. Ka tashi daga gado sau ɗaya kuma ba za ka sake yin barci cikin kwanciyar hankali ba. Dabarar da aka yi wa mustachioed za ta fahimci cewa za a iya yin amfani da ku. Yi watsi da duk ayyukan cat kuma koya wa sauran 'yan uwa wannan. Sa'an nan kuma dabbar za ta fahimci cewa kana buƙatar da tawali'u jira da safe don cin abinci da wasa.

Tabbatar cewa gidanku ya yi duhu da dare. Babu fitilu na dare, kayan wasan yara masu haske, fitilu a wajen taga - babu komai. Duk wani haske mai ban sha'awa zai dauke hankalin ƙafafu huɗu daga barci.

Hormonal hawan jini yana sa dabbar dabba ba ta hutawa ba kawai a cikin rana ba, har ma da dare. Don haka, yana da mahimmanci a jefar da dabbobin ku a kan lokaci don kada ya cutar da ku ko wasu dabbobin da ke cikin gidan. Kada ku jinkirta da wannan. Daga baya ka jefe dabbar, da wuya ya gyara halayensa.

  • Hawan tebur

Ƙoƙarin yaye cat daga tsalle a kan tebur da sauran manyan saman ba shi da ma'ana. Ka tuna cewa cats suna da ilhami kuma sau da yawa suna nuna hali kamar 'yan'uwan daji. Kasancewa a kan tudu don kuliyoyi yana da matukar muhimmanci. Don haka dabbar ta yi ƙoƙarin sarrafa halin da ake ciki a gidan, ya lura da wanda ya shiga da wanda ya tafi. Kada ku ware banal son sani: akwai abubuwa masu ban sha'awa a kan tebur, firiji da mezzanine fiye da ƙasa.

Don gamsar da ƙaunar cat ga tsaunuka, shirya mata wuri mai dadi a kan firiji ko kabad: sanya matashin kai ko kujera a can, dabbar za ta gode maka kawai. Hakanan zaka iya siyan babban ƙira na musamman, wanda ya ƙunshi ginshiƙai da tarkace. Kawai tabbatar da ɗaure shi a ƙasa kuma kuyi la'akari da nauyin abokin ku mai ƙafa huɗu, in ba haka ba gidan cat zai faɗi ƙasa bayan tsalle na farko.

Me yasa cat yayi rashin da'a a gida?

  • Cin zarafi da kai hari daga murfin

Masu mallakar cat suna matukar bacin rai cewa maimakon wani ɗanɗano mai ɗanɗano mai daɗi, suna samun fiend wanda ke kai musu hari daga kusurwa a mafi yawan lokutan da ba a zata ba.

Ƙunƙarar rashin hankali na iya magana game da: damuwa, tsoro, gogaggen tashin hankali ko fada da wata dabba. A wannan yanayin, kana buƙatar gyara halin cat tare da likitan dabbobi ko zoopsychologist.

Hare-hare daga gefen kusurwa galibi ana nuna su ta hanyar kuliyoyi waɗanda ba su da aiki, hankali da ƙauna. Kuma wannan hali ma halayyar matasa kuliyoyi ne, waɗanda ke da karfin farauta ilhami da kuzari da malalewa. Kar ka manta da yin wasa tare da dabbar ku sau da yawa, ba shi kayan wasa masu ban sha'awa da yawa kuma ku ba da lokaci mai yawa don zamantakewa.

Kar ka manta cewa ko da yake cats ba su san yadda ake magana ba, za ka iya yin shawarwari tare da su. Babban abu shine zama mai hankali, mai hankali da mai ƙauna.

 

Leave a Reply