Me yasa cakulan hatsari ga karnuka?
Dogs

Me yasa cakulan hatsari ga karnuka?

Shin gaskiya ne? Shin cakulan guba ne ga karnuka? Amsar ita ce eh. Koyaya, barazanar lafiyar kare ku ya dogara da nau'in cakulan, girman kare, da adadin cakulan da ake ci. Abubuwan da ke cikin cakulan da ke da guba ga karnuka ana kiransa theobromine. Yayin da theobromine ke narkewa cikin sauri a cikin ɗan adam, yana da yawa sannu a hankali metabolized a cikin karnuka don haka yana tarawa zuwa mai guba mai yawa a cikin kyallen jikin jiki.

Girman al'amura

Babban kare yana buƙatar cin cakulan da yawa fiye da ƙaramin kare don jin mummunan tasirinsa. Hakanan yana da mahimmanci a tuna cewa nau'ikan cakulan daban-daban sun ƙunshi nau'ikan theobromine daban-daban. Cocoa, yin burodin cakulan, da cakulan duhu suna da mafi girman abun ciki na theobromine, yayin da madara da farin cakulan ke da mafi ƙanƙanta.

Ƙananan adadin cakulan zai iya haifar da ciwon ciki kawai. Karen na iya yin amai ko gudawa. Yin amfani da cakulan mai yawa zai sami sakamako mai tsanani. A cikin adadi mai yawa, theobromine na iya haifar da girgizar tsoka, tashin hankali, bugun zuciya mara ka'ida, zubar jini na ciki, ko ma bugun zuciya.

Abinda ya nema

Farawar guba na theobromine yawanci yana tare da matsananciyar hyperactivity.

Kada ku damu idan kare ku ya ci abincin alewa guda ɗaya ko ya gama ƙarshen guntun cakulan ku - bai sami babban kashi na theobromine wanda zai iya zama cutarwa ba. Duk da haka, idan kana da ɗan ƙaramin kare kuma ta cinye kwalin cakulan, a kai ta asibitin dabbobi nan da nan. Kuma idan kuna mu'amala da kowane nau'in cakulan duhu ko ɗaci, ɗauki mataki cikin gaggawa. Babban abun ciki na theobromine a cikin cakulan duhu yana nufin cewa ɗan ƙaramin adadin ya isa ya kashe kare; gram 25 kawai ya isa ya haifar da guba a cikin kare mai nauyin kilo 20.

Daidaitaccen magani don guba na theobromine shine haifar da amai a cikin sa'o'i biyu na cin cakulan. Idan kun damu cewa kare naku zai iya cin cakulan da yawa, kada ku yi shakka a tuntuɓi likitan ku. A wannan yanayin, lokaci yana da mahimmanci.

Leave a Reply