Canary singing: yadda ake koyar da dalilin da yasa kuka daina waƙa da sauran bayanai
Articles

Canary singing: yadda ake koyar da dalilin da yasa kuka daina waƙa da sauran bayanai

Ana ɗaukar canary ɗaya daga cikin tsuntsayen gida marasa fa'ida kuma ya shahara sosai a duk faɗin duniya tun zamanin da. Waƙar Canary, kyakkyawa mai ban mamaki da farin ciki, shine babban abin alfahari na mai shi. Bugu da ƙari, jin daɗi, tsayayyen ƙwanƙwasa ƙaramar tsuntsu yana da fa'idodin kiwon lafiya masu yawa, yana taimakawa wajen kawar da bugun zuciya da arrhythmias.

Yadda Canary ke rera waƙa: sauti akan bidiyo

Canario Timbrado Español Cantando Sonido para Llamar El Mejor

Wanene ya fi waƙa - mace ko namiji?

Babban "soloists" a tsakanin canaries sune maza - kenars. Su ne ke da bayanan murya na ban mamaki da kuma ikon sake haifar da kyawawan abubuwa masu kyau. Bugu da ƙari, kenars na iya yin koyi da wasu tsuntsaye, yin koyi da maganganun ɗan adam da kuma "maimaita" guntun kiɗan da aka buga a kan kayan aiki daban-daban. Wasu masu canary suna da'awar cewa mata suma suna ƙoƙarin yin waƙa, amma a zahiri sautunan su sun ninka sau da yawa fiye da abubuwan ban mamaki na namiji.

Canaries na cikin gida na iya rera waƙa duk shekara. Amma suna da lokacin waƙa na musamman - daga farkon Nuwamba har zuwa ƙarshen bazara. A wannan lokacin, tsuntsaye sun fara "waƙa", a hankali suna haɓaka muryar su, kuma a ƙarshen hunturu suna jin daɗin masu mallakar su da gaske "zinariya" suna raira waƙa da ƙarfi. Amma da farkon lokacin rani, canaries yawanci suna yin shiru, suna barin igiyoyin murya su huta kuma su sami ƙarfi don yanayi na gaba.

Yadda ake zabar tsuntsun waƙar da ya dace

Kafin fara canary, ya zama dole a bayyana a fili abin da ya fi mahimmanci ga mai shi na gaba: kyawawan furanni ko iridescent trills. Bayan haka, a matsayin mai mulkin, tsuntsaye masu kama da kyan gani suna bambanta ta hanyar kyan gani na raira waƙa: fitacciyar murya ta gaji ta hanyar rera waƙa daga iyayen da masu kiwo suka horar da su. Canaries masu launi ba su da halayen murya na musamman, saboda masu shayarwa suna mayar da hankali kan inuwar plumage, ba tare da haɓaka muryar tsuntsaye ba.

Kyakkyawan zaɓi ga waɗanda suke son siyan tsuntsun waƙar da ba ta da tsada sosai shine canary na sautin gandun daji. Waɗannan tsuntsayen sun yi girma kuma sun bayyana bayan ɗanɗano mai haɗari na canaries kuma da kansa sun koyi raira waƙa da daɗi.

Domin canary ya ci gaba da faranta wa mai shi rai da waƙoƙi, yana da mahimmanci a yi la'akari da nuances da yawa kafin siyan:

Yadda ake koyar da kanari yin waƙa

Ingancin waƙar canary kai tsaye ya dogara ba kawai ga gado ba, har ma da horon da ya dace. Don haɓaka ƙarfin waƙar tsuntsu, yana da mahimmanci a kiyaye wasu sharuɗɗa:

  1. Neman canary a cikin ƙaramin keji daban. Zai fi kyau a dasa tsuntsu bayan molting. Lokacin raba namiji da mace, zai iya fuskantar damuwa mai tsanani daga rabuwa kuma ya ƙi yin waƙa. Don hana wannan daga faruwa, kana buƙatar barin cages kusa da juna, kuma bayan 'yan makonni - sanya ɗaya a saman ɗayan, shinge daga bene-rufi tare da kwali don kada tsuntsaye su ga juna kuma su kasance. ba a shagala daga horo;
  2. Fara azuzuwan a lokacin ƙuruciya, lokacin da sassauci da ikon ilmantarwa na tsuntsu ya kasance a matakin mafi girma;
  3. Yanayin jiki na kenar: duk wani ciwo ko rashin lafiya dole ne a kawar da shi kafin a fara horo;
  4. Abincin tsuntsaye. Ya kamata a daidaita kuma ya ƙunshi dukkan bitamin da ma'adanai masu mahimmanci (dukkanin cin abinci da yunwa suna da haɗari).

Don horarwa da haɓaka ikon rera waƙa na kenars, zaku iya amfani da:

Wani muhimmin yanayin don cimma sakamako mai sauri shine daidaitaccen tsari na azuzuwan. Domin kenar ya fi fahimta da kuma daidaita rikodin da aka haɗa ko kuma guntun kiɗan "rayuwa", dole ne a yi duhu a kejinsa tare da labule. Twilight zai ba da damar tsuntsu kada ya shagaltu da wasu sautunan ban mamaki kuma ya mai da hankali sosai kan darasi. Hakanan yana buƙatar cikakken shiru. In ba haka ba, hankalin tsuntsu zai watse, kuma ana iya ganin sautuka daban-daban a matsayin wani ɓangare na waƙar. Mafi kyawun lokacin yin aiki shine da safe. Ya kamata a saurari faifai na kusan mintuna 40-50 sau hudu ko fiye a rana tare da hutu.

Abin da za a yi idan canary ya yi kururuwa maimakon raira waƙa ko ba ya raira waƙa kwata-kwata

Tsuntsu zaune a wuri guda na dogon lokaci ya kamata ya haifar da damuwa. Wannan shine yadda marasa lafiya suke

Idan canary maimakon ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ya fara yin sautin kururuwa, ko ma ya tsaya gaba ɗaya kafin yin wani abu, yana da mahimmanci a nemo dalilan wannan ɗabi'a. Yawancin lokaci suna iya zama:

Canaries ƙwararrun mawaƙa ne waɗanda ke da sauƙin horarwa. Yarda da yanayin rayuwa mai kyau, abinci mai gina jiki mai ma'ana, motsa jiki na yau da kullun, kuma mafi mahimmanci, haƙuri da ƙauna za su ba da dadewa ba dade ko ba dade ba da damar masu wannan ƙwararren tsuntsun cikin gida su ji daɗin abubuwan da suka dace.

Leave a Reply