Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin
Articles

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

An fara gano waɗannan kifayen ne a shekara ta 1968 a ɗaya daga cikin magudanar ruwa na Amazon a ƙasar Peru. Wani mai bincike GR Richardson ne ya gano wannan nau'in, wanda saboda wasu dalilai bai damu ba nan da nan ya ba shi suna, kuma tsawon shekaru 3 waɗannan kifin ba su da suna. Daga baya, an warware wannan rashin fahimta, kuma mutane sun sami suna mai ban sha'awa - hanyar panda. Komi a bayyane yake tare da kalmar corridors, yana nufin kifi mai sulke (kori a Girkanci harsashi ne ko kwalkwali, doras fata ne), amma me yasa panda? Ya isa ganin wannan kifin kuma komai zai bayyana nan da nan. Baƙar fata mai juzu'i ta ratsa cikin idanunsa, wanda ke ba wa wannan kifin wani kamanceceniya da bear na China.

Siffofin hali

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

Domin panda corridors, wajibi ne a dasa tsire-tsire tare da tsarin tushe mai karfi, in ba haka ba za su iya tono su lokacin da suka tono ƙasa.

Kifin kifin kifaye ba safai suke yin tashin hankali ba, kuma wannan nau'in yana ɗaya daga cikin mafi kwanciyar hankali. Har ma suna tafiya tare da ƙananan shrimp na ruwa.

Wadannan kifin suna da nutsuwa sosai, sun fi son salon rayuwar dare, don haka da wuya su shiga idanun sauran mazaunan akwatin kifaye. Sun shafe mafi yawan lokutansu suna tono ƙasa don neman abinci ba tare da lalata tushen yawancin tsire-tsire ba.

A lokacin rana, pandas na akwatin kifaye sun fi son ɓoye wani wuri a ƙarƙashin snags, a cikin grottoes ko a cikin lokacin farin ciki na shuke-shuke, saboda ba sa son haske mai haske sosai.

Waɗannan kifayen ba za su iya rayuwa su kaɗai ba; ya kamata a sami akalla 3-4 daga cikinsu a cikin akwatin kifaye.

Corridors na iya shakar iska, don haka wani lokaci sukan tashi sama. Idan wannan ya faru akai-akai, yana iya zama cewa babu isasshen iskar oxygen a cikin ruwa. A wannan yanayin, wajibi ne don aiwatar da ƙarin iska ko canza wani ɓangare na ruwa.

description

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

Irin wannan panda corridor ya bambanta da wanda aka saba kawai a cikin tsayin fins da wutsiya.

Hanyoyi sun yi kyau sosai. Waɗannan kifaye ne masu launin ruwan hoda mai launin ruwan hoda da zobba baƙar fata guda uku a jiki: a yankin ido, a kan ƙwanƙolin baya da kuma kewayen wutsiya. Fin-fararen rawaya-fari da nau'i-nau'i na eriya guda uku a kusa da baki suna kammala hoton kifin da ya kai girman 5,5 cm.

Kwanan nan, masu shayarwa daga Jamus sun haɓaka nau'in nau'in lullube wanda ke da kyawawan tsayi mai tsayi da wutsiya.

Ribobi da rashin lahani na hanyar panda a matsayin dabba

Babu sauran kifin daji da ake sayarwa, akwai mutane musamman masu kiwo a cikin shaguna. Saboda haka, sun riga sun dace da yanayin akwatin kifaye.

Mutane da yawa suna tunanin cewa ajiye waɗannan kifin baya buƙatar matsala mai yawa. Catfish suna abokantaka, ba sa buƙatar abinci na musamman da zafin ruwa.

Duk da haka, akwai kuma wasu ƙananan ƙananan lahani. Corridors sau da yawa suna cutar da eriya a ƙasa mai wuya, don haka zaɓinsa dole ne a kusanci shi da gaskiya. Bugu da ƙari, ƙasa yana buƙatar tsaftacewa akai-akai, saboda kifi suna ciyar da yawancin rayuwarsu a can.

Wani koma-baya kuma shi ne cewa a cikin rana suna ɓoye, don haka ba koyaushe yana yiwuwa a ji daɗin kallon kifin ba.

Kulawa da kulawa

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

Kuna iya siyan snags na catfish a kantin sayar da dabbobi ko yin naku.

Ciyar

Aquarium pandas ba su da fa'ida a cikin abinci. Yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa ya fi dacewa da su don ɗaukar abinci daga ƙasa, don haka yana da kyau a saya allunan nutsewa na musamman da granules.

Catfish daidai yake cinye busasshen abinci, wanda za'a iya siya a kantin sayar da dabbobi, daskararre ko abinci mai rai (tubifex da sauran tsutsotsi).

Idan aka ba da hoton kifaye na dare, yana da kyau a ciyar da su sau ɗaya a rana da maraice, wannan tsarin ya cika cikakkiyar bukatun waɗannan mutane.

Cututtuka

Corydoras yana fama da cututtuka da dama. Kifin da aka saya sabo zai iya kamuwa da cutar, saboda haka, kafin dasa shi a cikin akwatin kifaye, dole ne a fara sanya mutum a keɓe - wani akwati daban. Ƙara 'yan digo-digo na maganin kashe ƙwayoyin cuta na musamman, kamar Antipar, a cikin ruwa kuma a bar tsawon kwanaki 1-2.

Babban ƙungiyoyin cututtuka waɗanda ke da haɗari ga kifin kifi:

  • Kwayoyin cuta. Cututtuka daban-daban masu tsanani: mycobacteriosis, alal misali, ba za a iya bi da su ba, kuma fin rot yana da sauƙi a dakatar da shi tare da magungunan antifungal.
  • Viral. Lymphocytosis yana da alamun cututtuka na ƙwayoyin lymph nodes, wani farin rufi ya bayyana a kusa da idanu, kuma an yi nasarar magance shi tare da wakilai na musamman waɗanda za'a iya saya a kantin magani na dabbobi. Rare iridovirus kamuwa da cuta yana bayyana ta hanyar duhun fata da rashin jin daɗi, yana da yawan mace-mace.
  • Parasitic. Ichthyophthiruus yana bayyana a matsayin ƙananan fararen aibobi a kan kifin, ɗan ƙara yawan zafin jiki na ruwa a cikin akwatin kifaye zai taimaka wajen kawar da parasites.

Yawancin cututtuka na kowane kifi suna haifar da rashin kulawa da rashin kulawa ga sababbin mutane. Kodayake catfish ba su da fa'ida sosai, kuna buƙatar kula da yanayin su a hankali.

Terms

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

Ana iya amfani da tsakuwa mai kyau azaman ƙasa don kifin kifi

Wasu masu sha'awar sha'awa sun ba da rahoton cewa suna da garken panda gabaɗaya da ke zaune a kusan akwatin kifaye mai lita 10, kuma wannan ba shi da daɗi ga kifin. Yawancin masana sunyi imanin cewa lita 40 na mutane 3-5 sun fi dacewa. Madaidaicin girman akwatin kifaye na wannan girman shine tsayin cm 100, faɗin 40 cm da tsayi 35 cm.

Ƙasa ya kamata ya ƙunshi yashi mai kyau ko tsakuwa ba tare da kaifi ba. Yashi mai duhu ya fi kyau, kamar yadda yashi mai haske ke hana kifin boyewa.

An dasa akwatin kifaye mafi kyau tare da tsire-tsire - za su yi aiki a matsayin tsari mai kyau. Yana da amfani a yada duckweed a saman ruwa domin hasken kai tsaye kada ya dagula kifin. Hakanan zaka iya siyan itacen driftwood, grottoes da duwatsu, ƙara ganyen itacen oak ko beech a cikin akwatin kifaye, wanda dole ne a canza shi tare da ruwa sau ɗaya a mako.

Mafi kyawun acidity na ruwa don kifi shine pH 6,0-7,1, zazzabi 20-22 ° C.

Su waye suke tare

Catfish suna da kyau tare da sauran kifaye, musamman tare da mollies, ƙananan cichlids, zebrafish da rasboras. Suna da dangantaka mai rikitarwa tare da manyan mutane - kifin zinare yana kula da su sosai. Pandas kuma sun fusata da Sumatran barbs, waɗanda suka yanke finsu.

kiwo

Corydoras panda: kulawa da kulawa, fasalin kiwo, girman da bayanin

Babban bambancin jinsi tsakanin panda corridors shine girman jiki

Yadda ake bambanta mace da namiji

Kifin mace ya fi girma kuma ya fi girma, yana da zagayen ciki, yayin da mazan suka fi ƙanƙanta da gajarta. Suna da madaidaicin layi na ciki, kuma ƙoshin ƙoƙon yana da siffa mai nuni.

Haihuwa da haifuwa

Kiwon kifi ba shi da wahala, har ma masu farawa suna iya yin shi.

Don yin wannan, kuna buƙatar bin matakai masu sauƙi:

  1. Zaɓi wani tanki daban tare da tacewa da mai zafi, sanya tururi a wurin.
  2. Ɗaga zafin ruwa kaɗan kaɗan don ƙarfafa haifuwa.
  3. Ƙara ƙarfin ciyarwa, zai fi son amfani da abinci mai rai.
  4. Rufe kasan tanki tare da gansakuka ko tsire-tsire don haɗa ƙwai.
  5. Rage zafin ruwa lokacin da cikin mace ya kumbura. Wannan wajibi ne don tada hadi, tun da yake a cikin yanayin yanayi yana faruwa a lokacin damina.

Matar tana yin ƙwai har 100, tana haɗa su zuwa gilashin akwatin kifaye da shuke-shuke.

Wasu ƙwai na iya zama an rufe su da naman gwari mai cutarwa, wanda dole ne a lalata su, saboda ba za su iya yiwuwa ba. Don yin wannan, an ƙaddamar da wani nau'i na musamman na shrimp na ruwa a cikin tanki, wanda ke cinye su.

Yaya tsawon rayuwar pandas aquarium ke rayuwa

Tare da kulawa mai kyau da yanayi mai kyau, rayuwar waɗannan kifi yawanci shekaru 10 ne. Koyaya, akwai lokuta lokacin da kifi ya ci gaba da faranta wa masu su rai har tsawon 12-13.

Corydoras panda kifi ne mai natsuwa da rashin fa'ida, zaɓin da ya dace har ma ga novice aquarist. Saboda kyawawan bayyanar su, kifi ya zama ainihin kayan ado na akwatin kifaye. Ba mamaki a yau suna ɗaya daga cikin shahararrun mutane don kiyaye gida.

Leave a Reply