Dog lasa tawul - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?
rigakafin

Dog lasa tawul - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Dog lasa tawul - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Idan dabbar dabbar tana yawan lasar tafin hannunta, sau da yawa, gashin kafafun sa ya canza launi (jaya), ya zama da wuya, ko kuma a gare ku cewa kare yana jin zafi ko ƙaiƙayi, to lamarin yana buƙatar kulawa sosai.

Yi nazarin dabbar, kula da hankali - yana lasa ƙafa ɗaya ko da yawa. Idan babu abin da ya dame ku, ku dubi gaɓoɓinsa: shin akwai wani datti da ke manne da su, yanke, alamun rauni ko kumburi, gashi ya rikiɗe, ƙwanƙolin kuma rassa ne.

Kuna iya datsa ƙusoshi da gashi, cire abubuwan da suka wuce gona da iri da kanku ko tare da taimakon ango. Duk sauran matsalolin suna buƙatar sa hannun likitan dabbobi.

Dalilan da yasa karnuka ke lasar tafin hannunsu

Akwai dalilai da yawa da ke sa kare ya lasa tafukan sa. Suna iya kasancewa da alaƙa da tsafta, zafi, ƙaiƙayi, ko kuma suna da tushen tunani. Babu wani daga cikinsu da ya kamata a yi la'akari da shi, saboda halin da ake ciki a kanta, lokacin da kare ya yi la'akari da kullunsa, zai iya haifar da sakamako mai tsanani. Bugu da ƙari, wannan halin da ake ciki na iya nuna matsaloli daban-daban.

Dog lasa paws - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Cututtuka masu yiwuwa

Bari mu raba cututtuka na zahiri wanda kare ya lasa tafukan sa zuwa ƙungiyoyin sharaɗi guda uku kuma mu bincika kowanne daban. Dukansu suna da alaƙa da juna sosai, rukuni ɗaya na iya motsawa zuwa wani.

  • Pain

    Idan kare ya lasa tafukan sa saboda wannan dalili, to, mafi yawan matsalolin za su kasance tare da cututtuka na orthopedic da raunuka.

    Ba abin mamaki ba ne mutanen da ke wurin suke furucin “lasa raunukan ku.” Lalle ne, duk wani allura, yanke, abrasion, ƙonewa da sauran cin zarafi na mutuncin nama da kare yayi ƙoƙari ya lasa. Dabba ruwan ya ƙunshi lysozyme. Wannan abu yana da tasirin antibacterial. A wasu yanayi, lasar ƙananan raunuka na iya taimaka musu su warke. Samun ƙarƙashin fata na ƙananan abubuwa na waje (splitters) kuma yana haifar da ciwo.

    Matsalar orthopedic - sprain, dislocation, arthritis, ko duk wani damuwa da ke hade da rashin aiki na tsarin musculoskeletal da ciwo a kafafu - kuma yana sa dabba ya so ya lasa yankin da ya lalace. Bayan haka, irin wannan tausa kai yana ba da, ko da yake na ɗan lokaci, amma sauƙi.

  • Itching

    Abin takaici, karnuka suna jure wa itching har ma da muni fiye da zafi. Idan akai la'akari da cewa mafi yawan dabbobin gida kusan kullum a cikin wani hali na rashi da kuma bar wa nasu na'urorin, wani karamin itching yankin (misali, daga kwari cizon) a lokacin da rana, yayin da masu su ne a wurin aiki, dabba na iya lasa har zuwa wani. daidai m rauni. To mene ne ke haifar da ƙaiƙayi ƙafa?

    Da farko, a cikin karnuka na birane a cikin hunturu, wannan na iya zama rashin lafiyar lamba ko ƙona sinadarai - amsawa ga ma'aikatan anti-kankara da aka yi amfani da su a cikin yadi da kan hanya. Bugu da ƙari, itching na iya kasancewa tare da parasitosis - cututtuka da ƙwayoyin cuta ke haifar da su. Alal misali, ƙuma dermatitis, (kamuwa da cuta tare da intradermal mites), abinci allergies, kumburi fata cututtuka (pododermatitis), kazalika da abscesses a kan yatsunsu, a cikin abin da kare kullum lasa da gammaye na tafin hannu.

  • Kulawa da tsafta

    Ɗaya daga cikin mafi mahimmanci shine matsalar kula da ƙusa. Lokacin da suka yi tsayi da yawa, gaba ɗaya yakan canza wurin zama na paw da na'urorin motsa jiki na motsa jiki, yana sa ya yi wahala tafiya. Tsarin raguwa ya karye gaba ɗaya, dabbar dabba zai iya cutar da kansa, saboda haka ciwo da cututtuka na orthopedic. Har ma kare yana da matsalolin baya saboda dogayen farauta, saboda sau da yawa ana tilasta musu su yi tafiya a kan diddige su na dogon lokaci.

    Kada mu manta cewa abubuwa na waje sukan fada tsakanin pads - chewing gum, linden buds, bitumen, alewa da sauransu. Duk waɗannan ana yawan samun masu ango ne akai-akai. Ƙananan rashin fahimta irin wannan na iya sa kare ya lasa tafukansa ba tare da katsewa ba.

    Gashin da ya yi tsayi da yawa yana sa dusar ƙanƙara da tarkace su manne masa akai-akai, kuma aski ba daidai ba yana haifar da ƙaiƙayi da dermatitis bayan an gama gyarawa.

Dog lasa paws - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Matsalolin halayya

Ba sabon abu ba ne ga masu shi su lura cewa kare yana lasar tafukan sa lokacin da ya ji tsoro. Wannan hali na iya zama bayyanar stereotypy na baka.

Hanya mafi sauƙi don yin kwatancen mutane - mutum, lokacin da ya ji tsoro, ya ciji fensir ko kusoshi, kuma kare yana lasa ƙafafu. Ba za ku iya sanya alamun daidai ba tsakanin waɗannan ayyukan, amma suna da asali iri ɗaya - damuwa na yau da kullun, yunƙurin kawar da damuwa tare da ayyuka na yau da kullun. Hani ba zai taimaka ba, kuna buƙatar cire dalilin irin wannan hali. A cikin dabbobi, stereotypy na baka ya bayyana sau da yawa saboda damuwa na rabuwa (lokacin da mai shi ya tafi na dogon lokaci) da kuma kasancewa a cikin yanayin yau da kullum (rashin gajiya).

Dog lasa paws - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

kanikancin

Da farko, idan mai shi ya lura cewa dabbar tana lasar tafin hannunta ba tsayawa, sai ya bincika dabbar da kansa. Da alama za a sami wani baƙon abu da ya makale ko ya makale a cikin ulu ko ƙulli da aka yi wanda za a iya cire shi da kansa. Idan, alal misali, yana da wuya a cire ɗanɗano mai ɗanɗano, to, wannan matsala ta fi sauƙi don warwarewa ga ango.

Duk sauran take hakki dole ne a gano su tare da taimakon likitan dabbobi.

Akwai rukuni na matsaloli, tare da ma'anar wanda, a matsayin mai mulkin, babu wahala. Waɗannan raunin fata ne. Irin wannan tashin hankali yana bayyane nan da nan kuma babu tambayoyi game da wane likita zai tuntuɓi.

Dog lasa paws - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Idan muna magana ne game da karaya ko raguwa, to, mafi sau da yawa zafi yana da tsanani, aikin jiki yana da rauni sosai, kuma an ba da dabba da sauri zuwa ga ƙwararrun ƙwararrun likitoci - likitan orthopedist ko traumatologist. Likitan yana magance cututtukan da ke cikin ƙasa, kuma lasar a hankali tana ɓacewa da kanta.

Matsaloli tare da ganewar asali suna tasowa lokacin da yazo da itching ko ciwo na kullum. Anan, har ma da likitan dabbobi, don sanin dalilin da yasa kare ya lasa tafukansa, ba zai buƙaci jarrabawa kawai ba, amma har ma ƙarin gwaje-gwaje.

Zai iya zama:

  • shafawa;

  • Tweezers da scrapings daga fata na paws don ware dermatitis (kwayoyin cuta, fungal ko kumburin rashin lafiyan)

  • Nazarin X-ray a cikin tsinkaye da yawa; domin a duba tsarin kasusuwa da guringuntsi.

Wani lokaci ana buƙatar gwaje-gwaje na motsa jiki - kana buƙatar ganin yadda kare ke tafiya bayan motsa jiki da kuma bayan hutawa, yadda yake amsawa ga tilastawa gabobin jiki.

Me za a yi idan kare ya ci gaba da lasa tafukan sa?

Lokacin da kare yakan lasa tafukan sa, ya kamata a bincika a hankali. Idan kun sami matsala tare da gashi ko faranti, ko ganin cewa wani abu yana makale a cikin tafin hannu, to yana da ma'ana don kawar da rikici da kanku ko tare da taimakon ango. Duba idan kare ya daina lasa tafukan sa bayan waɗannan ayyukan, to an sami mafita.

Idan kun sami kumburi a fatar dabbar ku, tuntuɓi likitan ku na likitan dabbobi. Zai bincika dabbar, mai yiwuwa, ya yi gwaje-gwaje kuma ya ba da shawarar mafi kyawun magani da matakan dakatarwa (sauƙaƙe) ƙaiƙayi. Idan akwai alamun rauni ko ciwo, ziyarci likitan likitancin jiki. Bayan jarrabawar, wannan likita zai rubuta x-ray ko shawarwari tare da kwararru masu dangantaka, misali, likitan neurologist.

Lokacin da ba ku fahimci abin da ke faruwa tare da kare ba, yi alƙawari tare da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali. Zai taimake ka yanke shawara akan shirin don ƙarin jarrabawa.

Idan duk masana sun gane mara lafiyar lafiya, kuma halayen da ba a so ya ci gaba, to tuntuɓi likitan zoopsychologist.

Yadda za a yaye kare don lasa tawul akai-akai?

Ba dole ba ne ka koya wa karenka lasa tafukan sa. Wajibi ne a kawar da abin da ke haifar da irin wannan lamari, sa'an nan kuma sannu a hankali zai shuɗe. Idan waɗannan ayyuka ba su kawo sakamako ba, to yana da ma'ana don yin aiki tare da cynologist ko zoopsychologist - canza kare, koya masa don shakatawa ta wata hanya dabam.

Dog lasa paws - me ya sa kuma abin da za a yi game da shi?

Gida

  1. Idan dabbar tana lasar tafin hannunta wani lokaci, to wannan al'ada ce. Lokacin da irin wannan hali ya kasance mai tsayi da tsayi, to, kana buƙatar gano dalilin da yasa ya tashi.

  2. Yawancin dalilan da ya sa kare ya ci gaba da lasa ƙafarsa shine itching, zafi da damuwa na tunani.

  3. Sau da yawa ana magance matsalar ta hanyar datsa ƙusoshi da gyaran gyare-gyare mai kyau - kar a yi watsi da matsalolin tsabta.

Amsoshin tambayoyin akai-akai

Leave a Reply