Eublefar wutsiya
dabbobi masu rarrafe

Eublefar wutsiya

Mafi mahimmanci da mahimmanci na eublefar shine wutsiya. Ba kamar ɗigo da yawa waɗanda kuka gani a yanayi ba, geckos suna da wutsiyoyi masu kauri.

A cikin wutsiya ne ake ƙunshe da duk wani abu mai mahimmanci, abubuwan gina jiki na ranar damina. Wannan ya faru ne saboda yadda a yanayi eublefaras ke rayuwa a cikin mawuyacin hali, a cikin busasshiyar yankuna Pakistan, Iran, da Afghanistan. Kuma musamman a cikin "kwanaki masu wuya" waɗannan hannun jari suna adana da yawa. Duk wani abu a cikin wutsiya na iya zama tushen ruwa da makamashi. Don haka, eublefar ba zai iya ci da sha ba har tsawon makonni.

Akwai ka'ida "mafi kauri wutsiya - mafi farin ciki da gecko."

Duk da haka, kada ku wuce gona da iri; a gida, eublefar yana da saurin kamuwa da irin wannan cuta kamar kiba. Yana da mahimmanci don ciyar da pangolin daidai, akan jadawalin daidai.

Eublefar wutsiya

Tare da taimakon wutsiya, eublefar na iya sadarwa:

– Wutsiya ta ɗagawa da motsi cikin sauƙi na iya nufin cewa gecko damisa ya yi wari sabo, wanda ba a sani ba kuma mai yuwuwar wari, don haka yana ƙoƙarin tsorata / tsoratar da abokan gaba, yana cewa “ku yi hankali, ina da haɗari.”

Idan eublefar ya yi haka dangane da kai, a hankali ya ɗaga hannunka don ya gane cewa ba haɗari ba ne;

– Fizgar wutsiya tana fitowa daga mazaje kuma wani bangare ne na zawarcin mace. Eublefars na iya yin haka koda kuwa suna warin mace. Don haka yana da kyau a kiyaye maza da mata a nesa don kada a tada kututtuwa da wuri ko kwai;

– Rare girgiza tare da tip na wutsiya na iya zama a lokacin farauta;

Hoton lafiyayyen eublefar da wutsiya

Kamar kadangaru da yawa, eublefaras suna iya zubar da wutsiya mai kima.

Me ya sa?

A cikin daji, zubar da wutsiya hanya ce ta kubuta daga mafarauta. Bayan wutsiya ta fadi, ba ta daina motsi, ta haka ne ke jawo hankalin maharbi zuwa kanta, yayin da ita kanta kadangare ke iya boyewa ga abokan gaba.

Babu mafarauta a gida, duk da haka, ikon sauke wutsiya ya kasance.

Dalilin shi ne kullun damuwa.

- abun ciki ba daidai ba: misali, matsuguni na gaskiya ko rashi, barin wani abu mai rai na dogon lokaci tare da eublefar, abubuwa masu kaifi a cikin terrarium;

– Haɗuwa da mutane da yawa: misali, ba za ku iya haɗa ɗaiɗaikun jinsi daban-daban ba, kuma idan kun haɗa mata, ɗaya daga cikinsu na iya fara mamaye sauran, cizo da faɗa;

– cat / kare / dabba mai halin mafarauci. A haruffa na dabbobi ne daban-daban, amma idan ka Pet nuna instincts na wani predator, kawo kama dabbobi / kwari a cikin gidan, ya kamata ka kasance a shirye domin gaskiyar cewa zai farautar eublefar. A wannan yanayin, yana da daraja siyan terrariums masu ɗorewa da sanya su a wurin da dabbobinku ba zai iya samun shi ba ko jefar da shi;

- kwatsam faɗuwar terrarium, eublefar, abu akan shi;

- bugawa, kamawa da ja da wutsiya;

- matsawa mai ƙarfi na eublefar a hannu ko wasanni masu yawan aiki da shi. Irin wannan hatsarin yana wanzuwa lokacin da yaro yana wasa da dabba. Yana da mahimmanci a bayyana wa yaron cewa wannan dabba karami ne kuma maras kyau, kana buƙatar yin hulɗa tare da shi a hankali;

– molting: yana da muhimmanci a tabbatar da cewa eublefar ko da yaushe yana da sabo ne, rigar dakin; a lokacin molting, yana da kyau mataimaki. Bayan kowane molt, kuna buƙatar bincika wutsiya da ƙafafu kuma, idan gecko bai cika ba, taimakawa ta hanyar shafa swab auduga kuma a hankali cire komai. Molt wanda bai sauko ba zai ƙarfafa wutsiya, kuma a hankali zai mutu, a wasu kalmomi, necrosis zai ci gaba kuma a wannan yanayin ba zai iya samun ceto ba.

Shin ƙarar ƙara zata iya haifar da wutsiya?

Gecko ba ya sauke wutsiyarsa saboda ƙarar ƙara, haske mai haske da motsi na kwatsam. Amma haske mai haske na iya haifar da damuwa a cikin Albino geckos, saboda suna da matukar damuwa da shi.

Me zai yi idan har yanzu eublefar ya bar wutsiya?

  1. Kar a tsorata;
  2. Idan dabbar ku ba ta zauna ita kaɗai ba, dabbobin suna buƙatar zama;
  3. Idan an ajiye eublefar ku a kowace ƙasa (kwakwalwar ƙasa, yashi, ciyawa, da dai sauransu) - sanya adiko na yau da kullun maimakon (rol ɗin tawul ɗin takarda ya dace sosai);
  4. A lokacin warkar da wutsiya, ya kamata a cire ɗakin rigar na ɗan lokaci;
  5. Bi da wutsiya tare da chlorhexidine ko miramistin idan wurin da aka fitar yana zubar da jini;
  6. Kula da tsafta akai-akai a cikin terrarium;
  7. Idan kun lura cewa raunin ba ya warkewa, ya fara farawa ko kumbura, ya kamata ku tuntuɓi gwani.
Eublefar wutsiya
Lokacin da gecko ya faɗi wutsiya

Wani sabon wutsiya zai girma a cikin watanni 1-2. A wannan lokacin, yana da mahimmanci don ciyar da eublefar da kyau, sau ɗaya a wata zaka iya ba da tsirara, shaho, zofobas. Wannan yana taimakawa haɓaka haɓaka.

Sabuwar wutsiya ba za ta yi kama da tsohuwar ba. Zai iya girma a cikin nau'i daban-daban, zai zama santsi don taɓawa kuma ba tare da pimples ba, an bambanta su ta hanyar kumburi. Wani lokaci sabon wutsiya yana girma sosai da na asali, kuma yana da wuya a gane cewa eublefar ya riga ya watsar da shi.

Sabuwar wutsiya mai girma za ta sami launi

Asarar wutsiya ita ce asarar dukkan abubuwan gina jiki da aka tara, musamman ga mace mai ciki. Saboda haka, yana da kyau a guje wa faduwa wutsiya.

Yadda za a kauce wa ɗigon wutsiya?

  • Samar da dabba da yanayin tsarewa da aminci,
  • duba molts,
  • rike shi da kulawa, kuma lokacin hulɗa tare da yara - sarrafa tsarin wasan,
  • idan kun ajiye geckos a cikin rukuni, kula da halayen su akai-akai.

Kawar da abubuwan da ke sama na iya haifar da damuwa kuma gecko zai zama mafi farin ciki!

Leave a Reply