Taimakawa ɗan kwiwar ku don yin zamantakewa
Dogs

Taimakawa ɗan kwiwar ku don yin zamantakewa

Haɗa ɗan kwiwar ku kuma ku ba shi mafi kyawun farawa a rayuwa

Zamantakewa. Sauti mai tsanani. Kuma wannan shine ainihin abin da yake - domin yana da game da kiwon kare abokantaka wanda zai rayu har zuwa cikakke. Yanzu da ka ɗauki ɗan kwikwiyo, dole ne ka samar masa da yanayin da zai girma da kyau ga duniyar da ke kewaye da shi kuma zai ji daɗi a kowane kamfani, mutane ko wasu dabbobi.

Da wuri mafi kyau

Yana da wuya a ƙimanta fa'idodin zamantakewar farko - da zarar kun fara, mafi kyau. Yana da sauƙi kuma yana iya kawo farin ciki ga ku da dabbar ku. Abin da kawai za ku yi shi ne kiyaye shi cikin kyakkyawan tsari. Idan ka ba da rigakafin farko a cikin shekaru watanni shida, za ka iya barin ɗan kwiwarka ya fita da wuri. Gargaɗi ɗaya kawai – kar a wuce gona da iri. Saba dabbar ku ga duniyar da ke kewaye da ku a hankali.

Karen ku da sauran mutane

Wataƙila wannan a bayyane yake, amma duk da haka dole ne a tuna: mutane duk sun bambanta - na shekaru daban-daban, siffofi da girma. Kwarjin ku yana buƙatar koyon su duka. Ka saba masa don yin magana da baƙi, duk da haka, ka tabbata cewa ba su tsoratar da shi da farin cikin da ba za a iya jurewa ba. Yana da mahimmanci cewa ɗan kwiwarku ya san yaran kuma. Ko da ba a cikin gidan ku ba, kuna iya samun su a wajensa cikin sauƙi. Misali, zaku iya ɗaukar ɗan kwiwar ku don yawo kusa da makaranta. Ba dole ba ne a rinjayi yara na dogon lokaci - su da kansu za su yi farin ciki da rikici tare da dabbar ku. Amma kar ka manta cewa kwikwiyo suna gajiya da sauri, don haka a tabbata cewa sadarwa tare da baƙi gajere ne. Ka ba ɗan kwiwarka damar hutawa.

Bari ɗan kwiwarku ya yi hulɗa da wasu karnuka

Makullin zamantakewar kowane ɗan kwikwiyo shine sanin wasu karnuka da ƴan tsana. Duk da haka, yana da muhimmanci sosai cewa ya yi tarayya da karnuka waɗanda suke da kyau a cikin zamantakewa. Ƙwarewa mara kyau na iya barin alamar da ba za a iya gogewa a zuciyar "yaro" naka ba.

Lokacin da wasu karnuka suka kewaye shi, ɗan kwiwarku zai koyi mutunta tsofaffin abokan zama, suna iya “dakatar da shi” idan ya fara yin abin farin ciki sosai. Yi hankali kuma ka tabbata cewa karnuka manya a cikin farin ciki ba su tsoratar da jaririnka ba. Wannan babu shakka shine abu na ƙarshe da kuke so, don haka ku kasance cikin shiri don kare dabbar ku idan ya cancanta. Babu wani dalili na kiyaye dabbar ku daga sauran dabbobi masu ƙafafu huɗu - kuliyoyi, dawakai, har ma da dabbobi. Irin wannan kwarewa za ta yi amfani da dabbar ku da kyau kuma zai girma a kwantar da hankula da abokantaka.

Kwarjin ku da wuraren da ba ku sani ba

Don dalilai na zamantakewa, gabatar da ɗan kwiwar ku zuwa wurare daban-daban, abubuwan gani da sautuna daban-daban. Ga dabbar da ta dace da mutane, wannan ba zai zama matsala ba kuma zai faru da kanta. Dukanku za ku ji daɗin bincika birane, ƙauyuka, zirga-zirga da motoci. Kawai tuna cewa bai kamata ku kawo komai a kan dabbar ku a lokaci ɗaya ba kuma ku zama matsakaici.

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da zamantakewa, tuntuɓi likitan ku - zai yi farin cikin ba ku shawara game da ƙarin wallafe-wallafe akan batun. Kuna so ku shiga ƙungiyar zamantakewar ɗan kwikwiyo, yawancin likitocin dabbobi suna gudanar da waɗannan ƙungiyoyi. Kuna iya fara ziyartar ta lokacin da ɗan kwiwar ku ya cika makonni 12-18.

Leave a Reply