Inda zan sami kwikwiyo
Dogs

Inda zan sami kwikwiyo

Inda zan sami kwikwiyo

Ko da wane irin nau'in da kuka zaɓa, akwai dama da yawa don nemo dabbar ku. Tallace-tallace a cikin jaridu na gida, matsugunin dabbobi da masu ba da agaji, abokai, dangi, masu kiwon karnuka zalla - a nan ne za ku iya neman dabba. Amma idan kuna son kare mai tsabta, yana da kyau a zaɓi masu shayarwa ko wallafe-wallafen musamman waɗanda ke hulɗa da wannan nau'in. Masu kiwo: Lallai ya kamata ku kalli inna da duk zuriyarta. Har ila yau, idan zai yiwu, yana da kyau a kalli uban kwikwiyo. A lokacin ziyarar farko, kada ku yi gaggawa, ku yi duk tambayoyinku; har ma kuna iya yin rubutu. Idan ana buƙatar wasu gwaje-gwaje don nau'in ku, tambayi mai kiwon don sakamakon. Gano abin da ake ciyar da ƴan kwikwiyo a cikin zuriyar, yaushe ne lokacin ƙarshe na dewormed, da kuma idan an kai su alƙawuran likitan dabbobi. Kula da yanayin mahaifiyar kuma kada ku yi sauri don zaɓar ɗan kwikwiyo mafi juyayi a cikin zuriyar dabbobi - wannan na iya zama alamar rashin talauci. Har ila yau, kada ku nemi tausayi don zaɓar ɗan kwikwiyo mafi ƙanƙanta kuma mafi rauni. Gano yadda kuma inda ƙwanƙwaran suka girma - wannan zai taimaka wajen hango hasashen yadda za su kasance a nan gaba. Misali, idan aka kai ka duba ’yan tsana a rumbu mai nisa da gida, a yi hattara, domin ’yan tsana ba su da kwarewa sosai da mutane. Makonni 16 na farko na rayuwarsu suna da matukar muhimmanci ga samuwar halayya mai kyau da zamantakewa. Ƙwararrun da ba a yi amfani da su ba ga abubuwan gani, ƙamshi da sauti na rayuwar yau da kullum na iya samun matsala mai tsanani a nan gaba.

Kuna so ku ɗauki mestizo? Idan kana neman samun gauraye irin kwikwiyo, mafi kyawun faren ku shine fara kallon matsugunan dabbobi na gida, wuraren ceto, da kuma agaji. Amma duk wani matsuguni mai kyau zai so ya tabbatar da unguwarsu ta tafi hannu mai kyau, don haka a shirya don ma'aikatan su so su duba gidan ku.

Leave a Reply