Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - abin da ya kamata a samar da gida
Sandan ruwa

Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - abin da ya kamata a samar da gida

Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - menene ya kamata a samar da gida

Rodents suna ciyar da lokaci mai yawa a cikin gida, don haka yana da mahimmanci don samar da kejin alade na Guinea tare da matsakaicin kwanciyar hankali a gare ta. Yana da mahimmanci cewa akwai wurin da dabba zai yi wasa. Kayan ado bai kamata ya cika sararin samaniya ba. Abubuwan da suka dace:

  • da aka yi daga kayan da ba su da lahani;
  • ba su ƙunshi gefuna masu kaifi;
  • da aka yi ba tare da ƙananan sassa masu rauni ba da masu cikawa;
  • daidaita girman dabbar;
  • tada sha'awar rodent ko yin ayyuka masu amfani.

Yana da daraja a kula da sauƙi na kulawa, kamar yadda duk kayan haɗi suna buƙatar gogewa da tsaftacewa akai-akai.

Kayan aikin salula

Kuna iya siyan cikakken gidaje, ko ba da keji don alade na Guinea da duk abin da kuke buƙata da hannuwanku. Abubuwan gida dole ne a ɗaure su da kyau a bango, ko a ajiye su da kyau a ƙasa. kejin yana buƙatar:

  • mashayi;
  • mai ciyar da abinci;
  • tiren ciyawa;
  • wurin kadaici;
  • kayan wasan yara;
  • rassan bishiyar.

Kwanon sha ba ya ƙyale dabbar ta yayyafa ruwa a kan zuriyar kuma ta jika. Yana buƙatar sabuntawa kowace rana.

Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - menene ya kamata a samar da gida
Dole ne alade ya sami mai sha a kejinsa.

Ƙarfin ya dogara da adadin dabbobin da ke cikin keji. Ga garken, zaku iya amfani da masu shayarwa da yawa. Zaɓin ya dace sau biyu ga maza, tun da babban mutum mai yiwuwa ba zai bar mai wucewa cikin ruwa ba. Dole ne ya kasance yana da kejin alade da wurin cin abinci.

Yana da daraja siyan feeders daban don nau'ikan abinci daban-daban: yana da kyau a sanya kore, m da m abinci dabam.

A gida, dole ne a samar da rodent tare da yanayi mai kama da na halitta. Dabbar tana buƙatar kayan ƙaya don niƙa hakora. Ya kamata a sanya rassa a cikin keji. Yana da kyau a guji conifers. Bishiyoyi, a cikin 'ya'yan itatuwa da suke da manyan tsaba, dole ne a bushe da farko. Bugu da ƙari, zaka iya amfani da dutsen ma'adinai mai dacewa.

Na'urorin haɗi na rataye ba za su haifar da rauni ba idan kun ƙayyade tsayi daidai da gyara kayan ɗamara. Ba a buƙatar kasancewar hammocks, amma yawancin aladu suna son shakatawa a cikinsu.

Lodge da madadin

Guinea alade dabba ce mai kunya da kunya. Bayan mutane masu hankali, rodent ɗin ya zama mai zaman kansa kuma ya fi ƙarfin hali, amma har yanzu yana buƙatar wurin kadaici. Shirye-shiryen keji don alade kuma ya haɗa da ƙirƙirar ƙugiya. Gidan yana aiki mai kyau na wannan.

A cikin rukuni na rodents don gida, gwagwarmaya mai tsanani na iya tashi. Maimakon tsarin da aka saba da shi, yana da kyau a sanya sutura, ko kuma don kare wani ɓangare na cage tare da abu mai yawa.

Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - menene ya kamata a samar da gida
Maimakon gida, za ku iya sanya bututu da aka yi da ciyawa da aka dasa a cikin keji don alade

Gidan na iya zama cikas a cikin taming. A ciki, dabbar tana jin ware kuma ba ta ganin sauran mazaunan ɗakin. Domin rodent ya saba da mutane da sauri, yana da kyau a maye gurbin gidan na ɗan lokaci tare da ɗan ɗanyen hay.

Kayan wasan alade na Guinea

Jikin rodent yana buƙatar motsi. Dabbar da sauri ta mallaki sararin keji kuma sha'awa ta shuɗe.

Don motsa dabbar ku don motsawa, kuna buƙatar shigar da kayan wasan yara a cikin kejin aladun Guinea kuma ku canza su akai-akai.

Yawancin rokoki suna son samun bambaro daga ƙwallon ciyawa. Na'urar ba ta dace sosai don cin abinci ba. Kasancewarsa ba dalili bane don kawar da tire na musamman.

Alade na Guinea suna jin daɗi a cikin dakuna-kamar burrow. Saboda haka, kayan wasan yara a cikin nau'i na bututu suna buƙata a tsakanin dabbobin gida. Yawancin waɗannan suna da amfani don siye a cikin kejin da ke ɗauke da mutane da yawa. Za su zama mafaka mai kyau, idan akwai yiwuwar rikici tsakanin rodents.

Bututu da mazes suna sa rayuwa mai ban sha'awa ga alade

Labyrinths suna iya sha'awar dabba na dogon lokaci. Ayyukan aiki yana da tasiri mai kyau akan lafiyar jiki na alade kuma yana taimakawa wajen hana kiba.

Mafi kyawun Kayayyakin

Domin kada dabbar ta cutar da kanta, ya zama dole don tabbatar da tsaro a cikin keji. Lokacin zabar kayan aiki, ya kamata ku kula da kayan da aka yi daga ciki.

Ga alade na guinea, filastik na bakin ciki, fenti da fenti, da yadudduka na roba suna da haɗari.

Rodents sukan gwada sababbin abubuwa. Abubuwa masu guba suna shiga cikin jiki kuma suna iya haifar da rashin lafiya mai tsanani.

Dabbobi suna son kayan haɗin masana'anta da kayan wasan yara. Amfani a cikin kejin alade yana da karɓa, amma yana buƙatar kulawa sosai daga mai shi. Idan dabba yana taunawa sosai akan kayan, yana da kyau a cire abu. Yadudduka suna buƙatar tsaftacewa akai-akai, ba tare da amfani da sinadarai ba.

Yadda za a ba da keji ga alade na Guinea - menene ya kamata a samar da gida
Kayan wasan yara masu aminci don aladun Guinea ya kamata su kasance a cikin keji.

Kayan gyaran katako za su taimaka wa rowan su niƙa haƙora kuma suna da lafiya gaba ɗaya. Abubuwan da suka dace daga itacen inabi, kwalabe da katako mai ƙarfi. Babban abu shine cewa ba a bi da itace da abubuwa masu guba ba kuma baya dauke da resins.

Na'urorin ƙarfe za su daɗe na dogon lokaci kuma suna da lafiya ga dabba. Ƙarƙashin ƙafar dabbar dabba bai kamata ya zama shimfidar wuri ba, suna taimakawa ga raunin da ya faru ga paws.

Kuna iya tabbatar da cewa dabba yana jin dadi idan kun lura da yadda ake amfani da abubuwa a cikin keji. Abin da ba shi da ban sha'awa ya kamata a sanya shi da kyau tare da magunguna, cire, ko maye gurbinsu. Jin kyauta don gwaji tare da muhalli. Guinea aladu suna son permutations da novelties.

Bidiyo: shirya keji don alade na Guinea

Abin da ya kamata ya kasance a cikin kejin alade: muna ba da gidaje na dabbobi

4 (80%) 9 kuri'u

Leave a Reply