Dokoki guda 9 don Samun Nasarar Kiwon Kwikwiyo
Duk game da kwikwiyo

Dokoki guda 9 don Samun Nasarar Kiwon Kwikwiyo

Kuna da kwikwiyo? Ana iya taya ku murna! Yanzu ku ba kawai "iyaye" na ƙaramin dunƙule ba ne, amma har ma malami na gaske! Dokokin mu guda 9 masu sauƙi amma masu mahimmanci zasu taimaka muku haɓaka dabba mai hankali, biyayya da farin ciki.

Yadda za a koya wa kwikwiyo tsayawa? Yadda za a cusa masa basirar halayya a gida da kan titi? Yadda za a koyar da zama a hankali a cikin mota a kan hanyar zuwa asibitin dabbobi?

Nan ba da jimawa ba za ku sami amsar duk waɗannan tambayoyin da sauran tambayoyi masu yawa, ku san tsarin umarnin koyo da haƙƙin rayuwa daga masana. Amma kafin ka ci gaba da koyar da takamaiman ƙwarewa, kana buƙatar sanin abubuwan da ke tattare da kiwon kwikwiyo, wanda ba tare da abin da zai yi aiki ba. To, menene ilimi da horarwa suka ginu a kai?

Dokoki guda 9 don Samun Nasarar Kiwon Kwikwiyo

Dokokin kiwon kwikwiyo

  • Babu karkacewa. K'annana kamar yara ne. Idan ka sanya sabon wasan kwamfuta a gaban dalibi, ba zai iya mai da hankali kan darasin ba. Haka abin yake ga karnuka. Lokacin farawa azuzuwan, tabbatar cewa abubuwan muhalli ba sa karkatar da hankalin kare. Ya kamata yanayi ya zama natsuwa.

  • Farko karbuwa, sannan darussa. Kada a fara kiwon kwikwiyo idan bai riga ya zauna a sabon wuri ba. Daidaitawa koyaushe shine damuwa ga jiki da adadi mai yawa na sabbin bayanai, babu lokaci don umarnin koyo.

  • Lokacin da ya dace. Masana sun ba da shawarar yin motsa jiki tare da kwikwiyo kafin a ci abinci ko bayan sa'o'i biyu. Wani ɗan kwikwiyo mai ƙoshin lafiya zai so ya kwanta a kan kujera, kuma ba zai ƙwace ƙwanƙolin kimiyya ba. Har ila yau, yana da mahimmanci a fara tafiya tare da shi don jaririn ya yi duk abin da ya faru kuma babu abin da ya dame shi.

  • A hankali karuwa a cikin tsawon azuzuwan. Za mu fara da gajerun darussa, duba halayen ɗan kwikwiyo kuma, dangane da shi, sannu a hankali ƙara tsawon lokacin su. Yana da mahimmanci kada a yi aiki da dabbar dabbar, saboda yana da wuya a gare shi ya zauna har yanzu!

  • Muna ba da ilimi. Ba daidai ba ne ka yi tunanin cewa yayin da kake yin aiki tare da ɗan kwiwarka da rana, zai fi koyan umarni. A wannan yanayin, kuna fuskantar haɗarin gajiyar da shi kuma har abada yana hana sha'awar koyo. Lokacin da aka ba da shawarar don azuzuwan: kusan rabin sa'a a rana a gida da mintuna 10-15 a waje. Ya isa.

  • Maimaituwa ita ce uwar koyo. Maimaita duk umarni da ƙwarewa daga lokaci zuwa lokaci, ko da ɗan kwikwiyo ya koya su da kyau. Idan ba ku aiwatar da umarni akai-akai, an manta da su.

  • Ba da umarni daidai. Da farko fara jan hankalin kwikwiyo, sannan ba da umarnin a fili da matsakaici da ƙarfi. Samun aiwatar da umarnin kuma kawai sai a sake aiwatar da shi.

  • Abubuwan iyawa. Kada ka yi tsammanin daga jaririn cewa nan da nan zai fara aiwatar da umarni da haske. A karon farko, aƙalla ƙoƙarin nasa ya isa. Jarirai suna da makamashi mai yawa, ba za su iya mayar da hankali ba na dogon lokaci kuma su gaji da sauri, kuma dole ne a yi la'akari da wannan. Yi abubuwa da wahala yayin da ɗan kwiwar ku ke girma.

Dokoki guda 9 don Samun Nasarar Kiwon Kwikwiyo
  • Kasance ƙungiya. Manta cewa mai shi yakamata ya mamaye kwikwiyo, wannan tatsuniya ce. Ya kamata ku zama misali mai daraja a gare shi, wanda koyaushe zai kula kuma ya zo da ceto a lokuta masu wahala. Ƙirƙirar dangantaka mai aminci tsakanin ku - wannan (ba horo na jiki ba) shine mabuɗin nasarar kowane horo!

Leave a Reply