Afosemion Ogove
Nau'in Kifin Aquarium

Afosemion Ogove

Aphiosemion Ogowe, sunan kimiyya Aphyosemion ogoense, na dangin Nothobranchidae ne. Kifi na asali mai haske, duk da sauƙin abun ciki da rashin fahimta, ba a samun sau da yawa akan siyarwa. Wannan shi ne saboda rikitarwa na kiwo, don haka ba duk aquarists ne ke da sha'awar yin wannan ba. Ana samun kifi daga ƙwararrun masu kiwon kiwo da manyan sarƙoƙi na siyarwa. A cikin ƙananan kantin sayar da dabbobi da kuma a cikin "kasuwar tsuntsaye" ba za ku iya samun su ba.

Afosemion Ogove

Habitat

Ƙasar mahaifar wannan nau'in ita ce Equatorial Africa, ƙasar Jamhuriyar Kongo ta zamani. Ana samun kifin a cikin ƙananan koguna da ke gudana a cikin dazuzzukan dajin, waɗanda ke da yawan ciyayi na ruwa da matsuguni masu yawa.

description

Maza na Afiosemion Ogowe an bambanta su da launin ja mai haske da ainihin kayan ado na tsarin jikin, wanda ya ƙunshi ɗimbin shuɗi / haske shuɗi. Fins da wutsiya masu launin shuɗi ne. Maza sun fi mata girma kaɗan. Ƙarshen suna da kyau suna da launi mai laushi, suna da ƙananan girma da fins.

Food

Kusan duk nau'ikan busassun abinci mai inganci (flakes, granules) za a karɓa a cikin akwatin kifayen gida. Ana ba da shawarar yin amfani da abinci aƙalla sau da yawa a mako tare da abinci mai rai ko daskararre, irin su daphnia, shrimp brine, jini. Ciyar da sau 2-3 a rana a cikin adadin da aka ci a cikin minti 3-5, duk abin da ba a ci ba ya kamata a cire shi a kan lokaci.

Kulawa da kulawa

Ƙungiyar kifaye 3-5 na iya jin dadi a cikin tanki daga lita 40. A cikin akwatin kifaye, yana da kyawawa don samar da wurare tare da ciyayi masu yawa da tsire-tsire masu iyo, da kuma wuraren mafaka a cikin nau'i na snags, tushen da rassan bishiyoyi. Ƙasar yashi ne da/ko tushen peat.

Yanayin ruwa yana da ɗan acidic pH da ƙananan ƙimar ƙima. Sabili da haka, lokacin da ake cika akwatin kifaye, da kuma lokacin sabunta ruwa na lokaci-lokaci, za a buƙaci matakan don shirye-shiryen farko, tun da ba za a so a cika shi "daga famfo". Don ƙarin bayani game da sigogi na pH da dGH, da kuma hanyoyin canza su, duba sashin "Hydrochemical abun da ke ciki na ruwa".

Daidaitaccen tsarin kayan aiki ya haɗa da injin dumama, injin iska, tsarin haske da tsarin tacewa. Afiosemion Ogowe ya fi son inuwa mai rauni da kuma rashin ruwa na ciki, saboda haka, ana amfani da ƙananan fitilu masu ƙarfi da matsakaici don haskakawa, kuma ana shigar da tacewa ta yadda ruwan da ke fita ya sami matsala (bangon akwatin kifaye, ƙaƙƙarfan kayan ado) .

A cikin madaidaicin akwatin kifaye, kulawa yana saukowa zuwa sabuntawar mako-mako na wani ɓangare na ruwa tare da ruwa mai daɗi (10-13% na ƙarar), tsaftacewa na yau da kullun daga samfuran sharar gida da tsaftace gilashin daga plaque na halitta kamar yadda ake buƙata.

Halaye da Daidaituwa

Wani nau'in abokantaka na zaman lafiya, saboda girman girmansa da ƙarancin halinsa, ana iya haɗa shi kawai tare da wakilan nau'ikan nau'ikan nau'ikan halaye. Duk wani kifaye mai aiki har ma da manyan kifaye zai tilasta Afiosemion ya nemi mafaka/matsuguni na dindindin. Nau'in akwatin kifaye sun fi so.

Kiwo/kiwo

An ba da shawarar yin amfani da spawning a cikin wani tanki daban don kare zuriya daga iyayensu da sauran maƙwabtan kifin aquarium. Ƙananan ƙarfin kusan lita 20 ya dace a matsayin akwatin kifaye na spawning. Daga cikin kayan aiki, mai sauƙi mai sauƙi na soso na iska don fitila da mai zafi ya isa, ko da yake ba za a iya amfani da ƙarshen ba idan ruwan zafi ya kai darajar da ake so uXNUMXbuXNUMXband ba tare da shi ba (duba ƙasa)

A cikin zane, zaku iya amfani da manyan tsire-tsire masu yawa azaman kayan ado. Ba a ba da shawarar yin amfani da ma'auni don sauƙi na ƙarin kulawa ba, ko da yake a cikin yanayi kifayen ya haura a cikin ƙananan kurmi. A ƙasa, za ku iya sanya raga mai laushi mai laushi wanda qwai za su iya wucewa. An bayyana wannan tsarin ne ta hanyar tabbatar da lafiyar kwai, tun da iyaye suna da wuyar cinye ƙwai, da kuma ikon cire su zuwa wani tanki.

Zaɓaɓɓen kifin manya guda biyu ana sanya su a cikin akwatin kifaye mai ƙyalli. Abin da zai kara kuzari don haifuwa shine kafa isasshiyar zafin ruwa mai sanyi a cikin 18-20 ° C a ƙimar pH mai ɗanɗano (6.0-6.5) da haɗa kayan nama mai rai ko daskararre a cikin abincin yau da kullun. Tabbatar tsaftace ƙasa daga ragowar abinci da sharar gida (excrement) sau da yawa kamar yadda zai yiwu, a cikin wani wuri mai matsi, ruwa da sauri ya zama gurɓata.

Matar lays qwai a cikin rabo na 10-20 sau ɗaya a rana tsawon makonni biyu. Kowane yanki na ƙwai ya kamata a cire shi a hankali daga akwatin kifaye (wannan shine dalilin da ya sa ba a yi amfani da substrate ba) kuma a sanya shi a cikin wani akwati daban, alal misali, tire tare da manyan gefuna zuwa zurfin ruwa na kawai 1-2 cm, tare da ƙari. 1-3 saukad da na methylene blue, dangane da girma. Yana hana ci gaban cututtukan fungal. Mahimmanci - tire ya kamata ya kasance a cikin duhu, wuri mai dumi, qwai suna da matukar damuwa ga haske. Lokacin shiryawa yana daga kwanaki 18 zuwa 22. Hakanan za'a iya sanya ƙwai a cikin peat mai ɗanɗano da ɗanɗano kuma a adana shi a daidai zafin jiki a cikin duhu

Yara kuma ba su bayyana a lokaci guda ba, amma a cikin batches, an sanya sabon soya a cikin akwatin kifaye, inda a wancan lokacin iyayensu ba za su kasance ba. Bayan kwana biyu, ana iya ciyar da abinci na farko, wanda ya ƙunshi ƙananan ƙwayoyin cuta irin su brine shrimp nauplii da siliki. A cikin mako na biyu na rayuwa, an riga an yi amfani da abinci mai rai ko daskararre daga shrimp brine, daphnia, da dai sauransu.

Har ila yau a lokacin lokacin haifuwa, kula da tsabtar ruwa. Idan babu ingantaccen tsarin tacewa, ya kamata ku tsaftace akwatin kifaye na spawning akai-akai aƙalla sau ɗaya kowane ƴan kwanaki kuma ku maye gurbin wasu ruwa da ruwa mai daɗi.

Cututtukan kifi

Daidaitaccen tsari, ingantaccen tsarin nazarin halittu na akwatin kifaye tare da ma'aunin ruwa masu dacewa da ingantaccen abinci mai gina jiki shine mafi kyawun garanti akan faruwar cututtuka. A mafi yawan lokuta, cututtuka sune sakamakon rashin kulawa da kyau, kuma wannan shine abin da kuke buƙatar kula da farko lokacin da matsaloli suka taso. Kara karantawa game da alamun cututtuka da jiyya a cikin sashin Cututtukan Kifin Aquarium.

Leave a Reply