Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin
Dogs

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Menene kare ga?

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Me yasa kuke bukata na?

Don zaɓar ɗan kwikwiyo mai kyau kuma daga baya kada ku yi nadama game da shawararku, da farko, kuna buƙatar amsa da gaske ga kanku tambayar: "Me yasa nake buƙatar kare?" Dangane da irin nau'in, karnuka na iya zama masu gadi, masu tsaro, mafarauta, abokai, ko abokai na gaskiya kawai. Wataƙila kuna mafarkin duk rayuwar ku game da tafiya cikin iska mai daɗi tare da Siberian Husky, ko kuma kuna kusa da maraice akan kujera tare da ƙaramin abin wasan yara a gefenku, ko wataƙila kuna son yin amfani da lokacin sarauta a cikin kamfanin. Welsh Corgi? Wasu ma'abota suna hauka game da nau'ikan masu dogon gashi wanda zaku iya gwada salon gyara gashi kuma ku saya musu kayan kwalliyar nishaɗi, sauran masu mallakar sun fi son dabbobi masu gajen gashi waɗanda ba dole ba ne a share su kullun.

Kafin ka sami kare, a hankali auna ribobi da fursunoni. Tabbatar cewa 'yan uwanku suna goyon bayan wannan kamfani, kuma yanayin tunanin mutum a cikin gidan yana da kwanciyar hankali. Karanta labarai game da kulawa da kula da karnuka, kimanta ƙarfin ku.

Idan an yanke shawarar ɗaukar kwikwiyo, kuma ba za a iya girgiza ba, kuna buƙatar yanke shawarar dalilin da yasa kuke buƙatar kare, kuma, daidai da haka, wane nau'in, jinsi da nau'in dabbobin gida don la'akari.

An raba karnuka na kowane irin nau'i zuwa nau'i 3.

  • Pet. Fassara daga Turanci, dabba yana nufin "dabbobi". Daga sunan ya biyo baya cewa karnuka masu sauki "na gidan" suna cikin wannan rukuni. Ba za su iya yin gasa a nunin nuni ba kuma ba su dace da kiwo ba saboda kowane sabani daga ma'auni. Irin waxannan dabbobi ana zubar da su ne ko kuma ba su haifuwa don kada a yi aure ga zuriya. Amma rashin daidaituwa ba yana nufin mara kyau ba, ɗan kwikwiyo na nau'in dabbobi na iya girma zuwa kyakkyawan kare mai kaifin baki kuma ya zama aminin ku. Ƙwararrun ƙwararrun dabbobi suna da arha fiye da sauran.
  • Iri. An fassara iri a matsayin "iri". Karnukan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'ንን nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'in nau'in nau'in nau'in), amma tare da karamin fasali. Suna shiga nune-nunen da ba su da'awar cin nasara. Babban aikinsu shi ne su haifar da zuriyar da kwayoyin halittar magabata na kwarai za su iya bayyana. Ƙwararrun ƴan ƴaƴa sun fi dabbobi tsada sosai.
  • Nuna. Kalmar nuni baya buƙatar fassara. Nuna 'yan kwikwiyon aji sune mafi kyawun mafi kyau. Masana sun san irin waɗannan dabbobin da sunan, kuma ba su da tamani a nune-nunen. Sau da yawa, dole ne ka yi ajiyar ɗan kwikwiyon zakara tun kafin a haife shi. Nuna aji shine nau'in karnuka mafi tsada.

Yadda za a zabi nau'in kwikwiyo

Kowace shekara ana samun ƙarin nau'ikan karnuka. A halin yanzu, adadin su ya wuce 500, kama daga tsoffin makiyayan Jamus, Cocker Spaniels ko Pekingese, suna ƙarewa da Labradoodles, Chauskas ko Pomskis, waɗanda har yanzu suna da ban mamaki a gare mu. Abin farin ciki, don zaɓar ɗan kwikwiyo daidai, ba lallai ba ne a yi nazarin su duka. Yawancin lokaci, kowane mutum yana son kawai nau'ikan karnuka, wanda ya zaɓi mafi dacewa da shi.

Irin nau'in ba wai kawai ya ƙayyade bayyanar dabbar ba, amma kuma yana rinjayar halinsa, da kuma yadda zai zama dole don ciyar da lokaci tare da kare, nawa zai kashe don kiyaye shi. Kulawa, wasa da kiwon dabba kada ya zama nauyi mai nauyi ga mai shi, akasin haka, kare a cikin gida shine tushen ƙauna da nishaɗi mara ƙarewa!

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Kare kiwo don Apartment

Don rayuwa a cikin yanayin birane, kwantar da hankula, abokantaka, dabbobin da ba su da karfi na ƙananan da matsakaici sun dace. Kare da ke zaune a cikin ɗakin bai kamata ya zama mai hankali ba, in ba haka ba zai fara lalata gida. Haka kuma rashi mai kauri mai kauri yana da kyawawa, saboda wanda zubar da ciki zai yi yawa sosai. Kula da "drooling" - duwatsu tare da yalwar salivation tabo ganuwar da furniture. Yana da mahimmanci cewa kare ya zama abokantaka ga wasu, ya dace da yanayin rayuwar mai shi kuma ya iya yin kamfani mai dacewa don yawo a wurin shakatawa.

Shahararrun nau'ikan da suka dace da ɗaki: Welsh Corgi, Pug, Yorkshire Terrier, Golden Retriever, Poodle, Maltese, Affenpinscher, Labrador, Spitz, Basenji, Chihuahua, Toy Terrier.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Welsh corgi kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

ƴan tsana

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Yorkshire terrier kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

gwanayen mai dawo da zinari

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

kwikwiyo poodle

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

'yar kwikwiyo

'Yan kwikwiyo na Chihuahua

Kare kiwo don gida

Lokacin zabar kare don gida mai zaman kansa, kana buƙatar yanke shawara a gaba ko dabbar ku zai ciyar da mafi yawan lokaci a cikin gidan kuma lokaci-lokaci ya fita zuwa shafin, ko kuma ya zauna a cikin aviary kuma ya kare yankin. A cikin akwati na farko, dabbobi iri ɗaya sun dace da gidaje, da kuma danginsu masu aiki, kamar Airedale Terrier ko Beagle. Rayuwa a cikin aviary za ta kasance mai dadi ga manyan masu gadi, sabis da karnuka makiyayi: Moscow watchdog, German Shepherd, Bloodhound, Alabai, Border Collie, Doberman, Caucasian Shepherd Dog.

Idan kana son mutumin kirki mai kyau ya zauna tare da kai, wanda zai yi gargadin haɗari kawai tare da haushi mai ban tsoro kuma ya tsoratar da baƙi da ba a gayyata ba tare da girmansa, kula da Bernese Mountain Dog, Newfoundland da St. Bernard.

Dabbobin farauta na karnuka, suna tuki mahaukata mazaunan “gida”, suna jin daɗi a wajen birni kuma za su kasance ba makawa a kan fita a cikin gandun daji. Karnukan mafarauta suna da 'yancin kai, suna iya gudu nesa da mai shi don neman ganima. Dachshunds, Greyhounds, Greyhounds na Rasha da Jack Russell Terriers, ba tare da isasshen yawo ba, za su nemo ganima ta hanyar tono gadaje.

Har ila yau, yana da kyau a yi nazari sosai kan rukunin karnukan sled na arewa. Huskies, Malamutes da Samoyeds suna da kyan gani, kirki mai ban mamaki kuma za su ci gaba da kamfani a cikin kowane nishaɗin wasanni.

Mahimmanci: kawai nau'in arewa da ke da ulu mai kauri tare da rigar gashi na iya rayuwa a kan titi a cikin hunturu. Sauran karnuka ya kamata su yi hunturu a cikin gida ko ɗakin da aka keɓe.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Husky ppan kwikwiyo

Samoed kwikwiyo tare da inna

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Jack Russell Terrier kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

kwikwiyo mai iyaka

Jamus makiyayi kwikwiyo

ƴan tsana

Kare kiwo ga mutane masu aiki

Idan kun ba da wani muhimmin ɓangare na lokacinku don yin aiki, amma har yanzu kuna mafarkin kare, ku yi la'akari da nau'ikan nau'ikan masu zaman kansu da marasa fa'ida. Irin waɗannan dabbobin ba za su sha wahala ba, an bar su su kaɗai na ɗan lokaci, ba za a kula da su na dogon lokaci ba "tare da ƙarfin ƙarshe".

Chow chows, mai tunawa da teddy bears, suna da haƙuri sosai kuma suna dogaro da kansu. Alaskan Malamutes, Shar-Peis da Greyhounds suma suna iya samun matsayinsu a cikin jadawalin ma'aikata.

Babban maganin matsalar kadaicin kare shine samun dabbobi biyu. Idan sun kasance nau'i daban-daban, mafi ban sha'awa. Misali, an lura cewa Labrador Retrievers suna da kyau tare da Papillons. Af, duka nau'ikan suna cikin manyan karnuka 10 mafi wayo a duniya.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Chow chow kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

kwikwiyo greyhound na Rasha tare da uwa da uba

'yan kwikwiyo na papillon

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Shar pei kwikwiyo

Dog breeds ga iyalai da yara

A dabi'a, karnuka suna son yara, tare da wasu nau'ikan da ke nuna tsoro na musamman da abokantaka. 'Yan dambe da Beagles za su yi wasa kuma su yi rikici tare da ƙananan yara duk tsawon yini. Ƙungiyoyin kan iyaka, huskies da samoyeds za su zama nannies na gaske. Kuma a cikin kamfani na Labradors masu kyau da St. Bernards, yara za su kasance da kariya.

Iyalan da ke da yara ya kamata su guje wa ƙananan nau'o'in, kamar yadda yaro zai iya cutar da dabba da gangan. Manyan karnuka kamar mastiffs na Tibet, akasin haka, na iya tura jariri da gangan.

St. Bernard kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Labrador kwikwiyo

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

'yan wasan dambe

Yaro ko yarinya

Bayan zabar nau'in kare, masu mallakar gaba suna tunanin abin da jinsin kwikwiyo ya fi kyau ya ɗauka. A cikin wannan al'amari, muna ba da shawarar mayar da hankali kan tausayi na sirri, duk da haka, maza da mata suna da bambance-bambance a cikin bayyanar da halayen da ya kamata a la'akari.

Ribobi da rashin lafiyar maza:

  • maza sun fi dacewa da shiga gasar wasanni;
  • karfi da girma fiye da mata;
  • kasala a cikin al'amuran horo;
  • maza suna da karfin jima'i. Zai zama dole don rama bukatunsa tare da taimakon aikin motsa jiki na tsawon lokaci;
  • a lokacin tafiya, namiji yana aiki, yana kula da 'yan uwansa. Idan akwai mace a kusa da zafi, dole ne a kiyaye shi da ƙarfi akan leshi.

Ribobi da rashin lafiyar bitches:

  • mafi yawan gida da ƙauna, mafi kusanci ga mai shi;
  • kasa m da pugnacious;
  • sleeker kuma ƙarami;
  • mafi biyayya da sauƙin horarwa;
  • Bitches suna shiga zafi sau biyu a shekara. Suna zama masu juyayi, rashin hankali, haɗarin cututtuka yana ƙaruwa. A cikin wadannan lokuttan, dole ne a kiyaye kare daga mazaje kuma a kula da shi musamman a hankali, domin yana iya ƙoƙarin gudu.

Gabaɗaya, ana iya ganin cewa abin da ke bambanta maza shine 'yancin kai, kuma na bitches shine kokawa. Amma da yawa ya dogara da yanayin wani kare.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Yadda ake samun gidan gandun daji mai kyau

Don haka, idan kun riga kun yanke shawarar wane nau'i da jinsi na kwikwiyo ya dace da ku, lokaci ya yi da za ku nemo maƙiyin abin dogaro. A batun siyan kare, babu bukatar gaggawa. Dabbar za ta zauna tare da ku kusan shekaru 15, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don zaɓar ɗan kwikwiyo daidai. Hana siye na kai-tsaye a cikin kasuwar tsuntsu ko ta hanyar rarrabawa kyauta akan Intanet. Aƙalla, ɗan kwikwiyo bazai cika ma'auni ba idan ya girma, kuma a matsayin matsakaici, akwai haɗarin siyan dabba mara lafiya, wanda zai ɗauki dogon lokaci, tsada da rashin nasara.

Mafi kyawun wurin siyan ɗan kwikwiyo shine wurin gandun daji na musamman. Kuna iya zaɓar dabbar dabba tare da mai kiwon kare wanda ya fahimci batun ko a kan ku, bin kiran zuciyar ku. A matsayinka na mai mulki, gandun daji suna da nasu yanar gizo, za ka iya samun abokin ciniki reviews game da su.

Hack Life: je zuwa wasan kwaikwayon kare na irin da kuke mafarkin. A can, duba waɗanne karnuka kuke so mafi kyau, saduwa da masu su kuma gano inda suka samo 'yan kwikwiyonsu. Yawancin lokaci masoyan kare suna farin cikin raba wannan bayanin, da kuma ba da shawara mai mahimmanci. Wakilan manyan nurseries kuma suna da hannu sosai a cikin abubuwan nuni kuma ba za su manta da samar muku da katunan kasuwanci ba.

Adadin gidaje ya dogara da shaharar nau'in da yankin. Bayan zaɓar zaɓin da ke ƙarfafa amincewa, kira can kuma shirya taro. Yayin tattaunawar, tambayi mai kiwon dabbobi game da yanayin kwikwiyo da iyayensa. Idan kuna jin cewa suna ƙoƙarin siyar da ɗan kwikwiyo da dukkan ƙarfinsu, wannan yakamata ya faɗakar da ku. Mai kiwo mai kyau zai tambaye ku tambayoyi da yawa game da dangin ku, yanayin rayuwa, lokacin kyauta har ma da abubuwan sha'awa don tabbatar da cewa kwikwiyo zai kasance a hannun mai kyau kuma ya dace da halin ku.

Yadda ake zabar kwikwiyo mai lafiya

Lokaci ya yi da za ku je gidan gandun daji don dabbobin ku na gaba. Da fatan za a lura cewa ƙwanƙwara ya kamata su kasance a cikin ɗaki mai tsabta wanda ba shi da ƙaƙƙarfan wari mara kyau. Sau da yawa mai kiwon zai fara nuna duk takardun shaidarsa kuma ya jera sunayen wasan kwaikwayo na iyayen kwikwiyo. Saurari wannan bayanin, amma kar a rasa faɗakar ku. Baya ga yuwuwar gasar regalia, yana da matukar mahimmancin irin halin da kare zai samu.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Idan kuna da damar saduwa da iyayen kwikwiyo, kar ku rasa shi. Don haka, zai yiwu a kimanta halayensu da kansu. Idan ba za ku iya shirya taro ba, ku tambayi mai kiwon idan sun kasance masu tayar da hankali, masu banƙyama ko matsorata. Wadannan halaye sun gaji, da kuma sha'awar kuka, yage kayan daki da haushi ba tare da dalili ba. Dubi hotunan kakannin kwikwiyo, idan akwai.

Daga siyan kwikwiyo mara lafiya yakamata a bar shi nan da nan. Duk da haka, yawancin cututtuka ba a bayyane suke ba, ko kuma suna iya bayyana kawai a nan gaba. Yi ƙoƙarin yin “magana” da mai kiwon kiwo, zai iya ba da gangan ambaci abubuwan da za su iya nuna rashin lafiyar kwikwiyo a kaikaice:

  • Gwajin dysplasia na hip a cikin sires mai girma ya zama tilas, rashin sa yana da shakka;
  • idan kwikwiyo bai ci da kyau ba, yana iya samun cututtuka na gastrointestinal tract ko hanta;
  • karnuka masu rashin lafiyan sau da yawa suna da kwikwiyo masu matsala iri ɗaya;
  • idan dabbar ta firgita da wasan wuta, da tsawa da sauran kararraki, to tsarin juyayinta ba shi da kwanciyar hankali. Iyaye masu ɗabi'a da wuya su sami ɗan kwikwiyo mai ƙarfi da daidaitacce;
  • karnuka da ke tserewa yayin tafiya sune masu samar da zuriya maras so;
  • a cikin neman riba, masu shayarwa marasa tausayi na iya haifar da karnuka tare da farfaɗo, wanda ba za a lura ba har sai an kai hari.

Krne mai lafiya zai kasance mai aiki da abokantaka. Idan ka durkusa ka kira shi zai zo maka. Jaririn zai nuna sha'awar sababbin mutane da kayan wasan yara. Kamata ya yi ya yi kama da farin ciki, yana zazzagewa da ’yan’uwansa maza da mata. A hannun mai kiwo, ɗan kwikwiyo yana da nutsuwa, yana ba da damar bugun kansa, gami da jin taɓawa da tafin hannu. Ƙin siyan dabbobi matsorata da tsoratarwa, da kuma mutane masu tada hankali da rinjaye. Tare da shekaru, halin kare ba zai canza muhimmanci ba.

Manyan alamun waje guda 10 na lafiyar kwikwiyo:

  • kyan gani, mai rai;
  • babu kumburi da sauran sinadarai a cikin idanu;
  • hanci mai laushi da sheki;
  • daidai cizo, adadin hakora ya dace da ma'auni;
  • kunnuwa suna ruwan hoda da tsabta;
  • babu raunuka, pimples da kuma, ƙari, parasites akan fata;
  • gashi mai sheki, siliki;
  • wutsiya ba tare da ƙarfi mai ƙarfi ko docked;
  • ƙwayoyin lymph ba su girma ba;
  • babu kumburin ciki.

Babban abin da ke goyon bayan mai kiwon zai kasance yarjejeniyarsa don ƙaddamar da kwangilar da aka rubuta don sayar da kwikwiyo. Idan an gano manyan lahani da aka tsara a cikin kwangilar, ana iya dawo da dabbar. Bugu da ƙari, kasancewar "inshorar inshora" zai hana mai sayarwa daga son zamewa dabbar matsala.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Wa zai zaba? Duk kuna da kyau sosai!

A wane shekaru za a ɗauki ɗan kwikwiyo

An shawarci masu kiwon kare na Rasha su ɗauki ɗan kwikwiyo a cikin makonni 8-10. A wannan lokacin, jaririn ya riga ya sami asali na asali, ya saba da bandaki, an yi masa alurar riga kafi.

Muhimmi: kar a ɗauke ɗan kwikwiyo nan da nan bayan yaye. Har zuwa makonni 9, jaririn yana koyon yaren kare kuma yana hulɗa da juna a cikin hanyar sadarwa tare da wasu 'yan kwikwiyo. Bari ya yi makonni biyu a cikin “komin komin kare.”

Mai kiwo nagari ba zai taba ba da kwikwiyon da bai wuce sati 6 ba. Idan mai siye yana da kwarewa mai yawa a cikin kiyaye karnuka, zai iya dogara ga jariri mai makonni 6-7. Wannan zaɓin bai dace da masu farawa ba.

Shekarun da ya fi kyau a ɗauki ɗan kwikwiyo ya dogara da nau'in. Don haka, manyan karnuka masu girma da girma suna haɓaka a hankali fiye da matsakaici da ƙananan. Ana sayen manyan karnuka kawai a cikin watanni 3. Yana da mahimmanci don ciyar da irin waɗannan dabbobin da kyau da kuma kula da nauyin su don kauce wa tsalle-tsalle na kwatsam wanda ya yi alkawarin matsaloli tare da tsarin musculoskeletal.

Idan kuna son siyan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i na nau’i mai nau’i) kuna nuna kwarjinin aji, karbe shi ko da daga baya. Yana yiwuwa a yi cikakken kimanta yarda da daidaitattun nau'ikan da sha'awar gasar ba a farkon watanni 6-9 ba. Duk da sha'awar daukar jariri da wuri-wuri, don Allah a yi haƙuri!

Don bayanin ku: ko da lokacin sayar da kwikwiyo mafi tsada, mai kiwo mai hankali ba zai taɓa ba da tabbacin cewa kare zai zama zakara ba. Yana iya tantance yuwuwar ɗan kwiwar kuma ya yi tsinkaya. Yana faruwa cewa bayyanar dabbar tana canzawa sosai a shekara. Har ila yau, da yawa ya dogara da ayyukan masu fafatawa da yadda mai shi zai kula da kare kuma ya shirya shi don wasan kwaikwayo.

Waɗanne tambayoyi za a yi wa mai kiwon

Da farko, sami alama a kunne ko a cikin makwancin gwargwado na jaririn kuma tambayi mai shayarwa ya gabatar da katin kwikwiyo (metric). Lambar alamar da lambar da ke cikin awo dole ne su kasance iri ɗaya.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Samfurin awo na kwikwiyo

Ma'auni shine takaddun farko na kwikwiyo, wanda ake bayarwa lokacin da jaririn ya cika kwanaki 45. Masanin ilimin cynologist ya zo wurin gandun daji, yana bincika duk jariran daga zuriyar kuma ya gyara lahani. Daga baya, mai kare mai shekaru 6-15 watanni zai iya canza ma'auni don ƙayyadaddun ƙayyadaddun, wanda zai ba dabba damar shiga cikin kiwo.

Lura: ba a biya awo daban ba, farashinsa yana cikin farashin ɗan kwikwiyo. Idan ba a ba ku katin ɗan kwikwiyo ba, to wannan na iya zama sigina cewa ba a shirya auren auren ba. Ba shi da ma'ana don siyan wasan kwaikwayon purebred da kiwo karnuka masu daraja ba tare da awoyi ba, tunda ba za su iya yin sana'ar nuni ba ko zama sires.

Yana da kyawawa cewa kwikwiyo yana da fasfo na dabbobi tare da alamomi akan deworming da alluran rigakafi. Idan babu fasfo na dabbobi, zaka iya yin shi da kanka.

Bayan duba takaddun, zaku iya ci gaba zuwa tambayoyin. Kada ku ji tsoron kallon wawa, tambayi duk abin da ke damunku. Ɗauki lambobin masu kiwo - tabbas bayan ɗan lokaci za ku sami ƙarin tambayoyi.

Kar a manta tambaya:

  • ƴan kwikwiyo nawa ne a cikin zuriyar (mafi kyawun lamba daga 3 zuwa 7)?
  • An shirya zuriyar?
  • Wadanne alluran rigakafi da lokacin da za a yi?
  • Wane abinci ne kwikwiyo ke ci? Yaushe kuma yadda za a canja wurin zuwa wani sabo?
  • Yaushe zai yiwu a yi tafiya kuma a wane yanayi?
  • Yadda za a kula da dabba?
  • Wadanne umarni ne kwikwiyo ya sani?
  • Shin mai kiwon zai shawarci likitan dabbobi kuma ya ba da tallafi a nan gaba?

Idan amsoshin da kuka samu sun gamsar da ku, kuma ɗan kwikwiyo baya son rabuwa, taya murna, kun sami ɗan ƙaramin abin al'ajabi!

'Yan kwikwiyo daga mafaka ko daga titi

K'annana ba koyaushe suke shiga gidan kai tsaye daga hannun kulawar masu kiwon ba. Wani lokaci mutane suna shirye su ceci kare ta hanyar ɗaukar shi daga titi ko kuma daga matsuguni. A wannan yanayin, da farko nuna dabba ga likitan dabbobi nan da nan gano game da yiwuwar cututtuka.

Yadda za a zabi ɗan kwikwiyo mai kyau: cikakken umarnin

Kyawawan kwikwiyo daga tsari

Lokacin zabar kare na nau'in "mai daraja", yana da mahimmanci a fahimci cewa irin waɗannan dabbobin suna da halaye masu zaman kansu fiye da danginsu masu tsabta. Karnukan da ke zaune a kan titi suna dacewa da zaman banza, suna da ilhami sosai. Krwiki na iya zama matsoraci ko, akasin haka, yana nuna zalunci. Ƙari mara kyau na iya zama mara kyau koyo da tserewa akai-akai.

A daya bangaren kuma, a cikin ’yan uwa suna cin karo da karnuka masu hankali, masu hankali da soyayya. Da alama suna gode wa mai shi a kullum don alherin da aka nuna. Kar a manta cewa karnuka masu tsafta su ne zuriyar dabbobin da masu su suka taba barin su a titi.

Zaɓin zaɓi na kwikwiyo ga kowane mutum zai bambanta. Yi la'akari da damar kayan ku da tunani, sa'an nan kuma kada ku ji tsoro don ɗaukar mataki zuwa alhakin - kare zai zama abokin ku na gaskiya kuma ya ba ku lokuta masu farin ciki da yawa!

Leave a Reply